Asante ndugu Nevo, ubarikiwe. Habari za asubuhi marafiki, ni vyema kuwepo hapa asubuhi hii nami. Nafikiri nilifanya nini? Mimi ni mvamizi wa muda wa ndugu Nevo, akiketi huko nyuma na nanilake akilitarisha somo lake, nami nikaingia. Alianza kulifunga somo lake na kusema vyema, nanikumbushe juu ya miaka kadhaa iliyopita, kulikueko na ndugu mmoja mweusi hapa anaitwa ndugu Smith na dada Cross walikuwa ni marafiki wangu wazuri sana, na wakati ningeingia jengoni usiku, jamaa huyo mzee alikuwa alikuwa na masharubu meupe. Sijui kama yote wenu anakumbuka ama la, naye angekuwa jukwani, mwajua, na wote wangekuwa wakiimba ni njia kuu ya kwenda mbinguni. Basi ndugu Smith anaketi tu namna hii, unajua, nami ningeingia kwa mlango wa nyuma. Kulikuwa na msichana mdogo, kwa namna fulani mwozi sana, alikuwa na tabia ya kukaa pembeni, angeanza kupiga makofi akisema mwinuweni wimbo huo. Mnajua wanaweka sauti yao wenyewe ndani yake, mwajua, alafu huko kwenye kona ya pili kutakuweko na mtu mwingine anasema, tuimbe tena mwinuweni vema. Huo ndio wangeuimba wakati nikiingia mlangoni. Ninalipenda sana kundi hilo la watu, na kwa hiyo mzee ndugu Smith angeketu kule nyuma kidogo, unajua, naye alikuwa namna fulani mtu mnyamavu. Angesema, karibu mzee, pumzisha kofia yako, sio jipumzishe, pumzisha, <laughs> pumzisha kofia yako, unaona karibu mzee, pumzisha kofia yako. Angesimama pale na ningeweza kujua jinsi alivyo alivyoanza nilikuwa nimepatikana. Unaona angesema vema, anasema watoto mnajua akasema nili, nini nilikuwa nini? Tu nimeketi hapa nikishangaa. Bwana utanipa nini la kusema? Akasema yeye yeye yeye akaendelea kunitikisia kichwa chake, kunitikisia kichwa chake. Sitakupa chochote cha kusema, akasema alisema nimemwona mzee Branham akiingia kule nyuma. Nami nikasema, sasa Bwana, ndio tu ninaanza kukumbuka vema. Papo hapo nilikuwa nimepatikana. Ndugu George Wright, huo hali gani ndugu, ndugu Wright? Anasema, lo, niko vizuri hakika. Ubarikiwe ndugu Wright, hakika. Ndugu Elijah yuko kule nyuma. Lo, hiyo ni kweli Ndugu eh, Elijah Perry alisema yuko hapa nyuma. Uko wapi ndugu Elijah? Sijamuona. Kwa nini ni mrefu? Vema, jamani, saa sasa inatupasa ina, ina, ina kufanya mkutano kweli kweli hapa. Elijah Perry, George Wright na baadhi ya hao watu wa zamani waliokuwa hapa wakati, karibu ilikubidi kushikilia vilango mahali pake kwa mikono yetu upepo kivuma. Na furahi kukuona mama, dada Wright yuko pamoja nawe. Dada Wright yuko humu, yuko huko nyuma pia nambua, na bwana. Vema ni ni vema, ni vema jinsi gani dada Perry. Ninawaona wote sasa. Vema kweli, hilo ni jambo zuri. Ni vema kuwa humu, ni vema kuketi sehemu hizi, ni vema kuwa pamoja. Nilikuwa nimepanga kwa bidii sana kurudi, mzigo moyoni mwangu. Ndiyo kwanza nirudi kutoka Afrika kama mjuavyo, e, nyote na nilipofika kule nilikuwa na visa yenye masharti nao wasingeniruhusu, wasingeniruhusu kuhubiri kwa sababu inawakusanya watu wengi kupita kiasi. Wanatarajia maasi kule wakati wowote. Nao, nao wasingeniruhusu kuhubiri kwa sababu ya ku, ya, huko kukusanya, kukusanya watu wengi kupita kiasi. Ja pekee ningaliweza ilikuwa ku, ni, ni kupata shirika fulani ambayo ingewakilishwa na serikali katika serikali ili inialike huko. Basi ilo mara moja lingeifanye serikali kutuma wanamgambo kwa ajili ya ulinzi. Mnaona wao wa nini tu kutakuweko na tu na maasi nani ayo tuku katika hilo yako ya, karibu sana. Unaona, huyo mtu wa serikali alisema, mara ya mwisho alipokuwa hapa aliwakusanya karibu watu nusu milioni, kisha akasema basi. Unaona, hicho kingekuwa ndicho kitu hasa ambacho ukomunisti unatafuta kwa ajili ya maasi. Kwa hiyo nisingeweza kuhubiri ao watu wakisimama huko wakipunga mikono yao na kupaza sauti, mkumbuke mama yangu, ukumbuka ndugu yangu alikufa na nini wangu huko na nyuma ya, ya kizuizi mwajua vizuizi vya uhaya, na nilikufanya tu ujisikie vibaya sana. Basi nikarudi nyumbani, ndipo nikawaza vema, mwa, mwanangu Joseph ambaye yuko huko nyuma, alikuwa amelegea kidogo katika masomo yake, naye alikuwa kweli, alifaulu lakini ilimbidi kurudia. Hakuwa akisoma vizuri vya kutosha, kwa hiyo nikawazia vema, itakubidi kukaa nyumbani kwa muda wa kidogo. Kisha nikasema kakama, tukikaa kama tukikaa nyumbani itavuruga likizo ya watoto. Kwa hiyo tukaiahirisha tu na kumpeleka mahali pengine Agosti na kuacha, ndipo tukaja hapa kwa majuma kadhaa, majuma matatu. Nikasema ninaamini wakati tukiwa tumerudi huko nitachukua tu na kufanya mkutano tutapata lile jumba la mikutano la shule hapa juu na nasi tutafanya mkutano kutoka tarehe ishirini na nane mpaka tarehe moja, mkutano kwenye ukumbi wa shule. Nilitaka ni, ni, ni kuhubiri juu ya somo la kumwagwa kuwa vile vitasa saba vya mwisho na kwa hiyo tukapiga simu mapema, nasi tukapata kuvunjika moyo kidogo. Hawata turuhusu kuchukua shule hizi tena, watu wengi sana kupita kiasi wanaosongamana mle, hatuwezi kufanya popote. Na kwa hiyo basi nikaamua wakati nilipokuwa tukirudi hapa, basi badala ya hatuwezi kuwaweka watu wote, kama tungetanga au hujatangazwa kamwe. Sasa kwa hiyo kama tuka, e, tukiwaweka watu wote, tukijaribu kuwaweka kwenye maskani hapa, tusingeweza kuwaweka. Mnaona ni nini tu, siku tano hapa zingekuwa ni jambo baya sana. Kwa hiyo nikiwa nimeketi pale ndani nikizungumza na ndugu Nevo na ndugu Hudi na hao wengine, tumeamua kufanya jambo hii ili kama hatuwezi badala ya hilo linge tufanya tuwe na ibada tano, hiyo ingekuwa ni tarehe 20, 24, 29, 30 Thelathini na moja na tarehe moja. Vema, ninaona kama tukiifanya kuanzia Jumapili ijayo tunaweza kufanya ibada mbili, Jumapili asubuhi na Jumapili usiku. Hiyo ni tarehe kumi na nane halafu basi kwenye nini, kwenye tarehe 25 tuwe na Jumapili asubuhi na Jumapili usiku. Hizo ni ibada nne, alafu kwenye tarehe moja Agosti tuwe na Jumapili asubuhi na Jumapili usiku hilo lingetupa tu ibada sita, ndipo haitasababisha msongamano mkubwa kuwaingiza watu ndani, basi na ninawazia hilo. Hivi amuone hilo ingekuwa ni bora zaidi kuliko kumfanya kufanya kila kumfanya kila mtu kusongamana na, ku, na kubanana na kila kitu alafu hilo tu kwa ibada hizo mbili tunaweza kuvumilia hilo, lakini kila mtu kwa namna fulani ashiriki yaani muda kwa siku tano usiku mfululizo ingelifanya inge kuwa gumu. Nami nataka kukutana na wadhamini na wazee hapa wakati nikiwa hapa, ili linatukia kila mahali. Tunaishi katika siku hizi za mwisho ambapo injili haina mam, mamlaka kama inavyopaswa kuwa nayo, haina haki inayopaswa kuwa nazo, yote imeshikamanishwa katika siasa na kadhalika, na kama tu muungano na huo ndio inaoelekea hatimaye kufikia, kwa maana ile alama ya mnyama haina budi kuja kwa muungano, tunajua. Kwa hiyo sisi sisi hamna ni kususiwa, hakuna mtu anayeweza kununua wala kuuza isipokuwa yule aliye na alama ya mnyama. E, sasa ninataka kujua kupitia kwa wazee ninajisikia kuongozwa. Sijapata kuwa na njaa kama hiyo moyoni mwangu kwa ajili ya Mungu maishani mwangu mote kuliko ninayo nilionayo sasa. Mnaona, kwa kuwa na mimi, mimi nataka kupata hema langu mwenyewe na vitu vya vyangu kama vile Mungu alivyonipa ono, nami ninaamini wakati umewadia sasa na ninataka kuona wakati nikiwa hapa ni kwa nini hatuwezi kupata hema hilo, na halafu na, na, na, wakati tunapoondoka kama vile kuja hapa Jefferson, vile badala ma, ya kuwa tu na siku moja ama mbili ama siku tatu ama nne, tunaweza kutoka hapa nje na kupiga hema ili na kuwa na majuma mawili ama matatu, mnaona, na kamwe hakuna mtu anayeweza kusema lolote juu yake. Tunaweza ama kuchukua uwanja wa mpira au kama hawataturuhusu kuchukua huo, yupo mkulima hapa kijijini atakaye turuhusu tutumie shamba moja, tutalikodisha shamba hilo la na na kupiga eh, majambo pekee linalo tulazimu kufanya kule lingekuwa ni kujenga majengo yetu yetu ya nje na kadhalika na kwa manufaa yetu, na hilo lingeweza kufanywa kwa urahisi. Ndipo tutaanza kufanya ibada zetu jinsi hiyo, kwa kuwa hiyo ni kulingana na ono kutoka kwa Bwana, na inapaswa kufanywa hivyo. Na wakati nikiingia jana na kukuta, wajua, ili hili lile, na nilikuwa nikipanda barabarani na rafiki yangu msiri, akienda ya pale, akasema Halo, bili nikamwangalia na nywele nyeupe kama theluji, tumbo kubwa hivyo, na mvulana huyo ni warika langu, tukicheza pa, m, tulicheza pamoja mtu m, kijana mwenye sura nzuri nilipokuwa mtoto. Kwa namna fulani ilinifanya kujisikia asiye wa kawaida. Mwanangu mdogo Joseph alisema, mbona una uzuni baba? Lo, nikasema siwezi kulielezea kwako, Josefu. Unaona, siwezi siwezi kukuambia. Ndipo nikamwangalia Elijah Perry ameketi kule nyuma na Bibi Perry, inaonekana kama jana walikuwa ni mume na mke wadogo, wenye nywele nyeusi kule wali waliokuwa wa, wali wakiishi jirani yangu wakati tulipokuwa na ule mulu mtumbwi wa kale waou na uko chini mtoni na kuvua samaki usiku. Naona wote wawili wanamvi. Unajua, inanena jambo moja, ni mvumo mdogo, unasema una wakati mwingi zaidi, unaona. Kwa hiyo ninataka kila siku ya maisha yangu ihesabiwe kwake, ule uliosalia kwangu, ule wakati nilio nao, ninataka kuutumia mahali fulani nikifanya jambo fulani, kama si zaidi ya kusimama pembeni mwa mtaa fulani, nikishuhudia kwa ajili ya utukufu na heshima ya Mungu. Na mimi mimi nipo hapa kwa kusudi hilo, na nina mahali pasiri hapa juu kwenye kinu cha Green Indiana. Sio jiji sasa, ni nyika nin, nin, na watu wengine wana, wanapamiliki na hata hawata kuruhusu kupakanyage mguu mmoja bali nina pango pale ambapo asingeweza kunipata nikisha kuingia ndani yake. Mimi uingia usiku na kamwe hata jua wakati nikiingia au, au kutoka, wala ajui mahali pango hilo lilipo, wala asingelipata aidhuru lilikuwa wapi. Nami ninataka kwenda kule na kusema na Bwana kidogo. Ninajisikia ya kwamba hilo linahitajika. Mke wangu anataka kuja, anataka kurudi na kutembea huku na Rebeka Sara na, na wao wengine pamoja na marafiki zao na, nasi tumeketi pa sasa kwa majuma matatu yajayo, na kama Bwana kipenda nami nafikiri na, na, na badala ya kujaribu kuwasongamanisha watu pamoja kwa ajili ya hiyo mikutano hapa maskanini. Hakika hii ni yetu, ni ya Bwana alitupa sisi, nayo imeyoyozwa ime. Ningependa kufanya ibada ya Jumapili asubuhi, ibada ya Jumapili usiku. Hiyo ingewawezesha watu warudi kwao, kisha wangoje mpaka juma lijalo. Sidhani ningeweza kuchukua na kushughulikia vizuri kule kumwagwa kwa vile vitasa vya mwisho, maana hivyo ni ujumbe mkubwa mno humo ndani, lakini ningeweza kuwaombea wagonjwa na kufanya mambo ambayo Uh, nina jumbe pia kama bwana atakavyonipa kwa ajili ya kanisa kote katika juma hili. Nitaingia hapa nje nyikani mahali fulani na kusoma. Ninarudi Jumapili asubuhi, nifanye ibada ya Jumapili asubuhi namna hii na ibada ibada ya Jumapili usiku. Mas masikini, mchungaji wetu mwenye rehema sana ndugu Nevo, nilimuuliza kama hiyo ingeni ingemridhisha hilo ni kum kan nikumnyang'anya ibada zake zote, bali alikuwa na furaha zaidi kuziachilia kwako kwa izoni na nini tu. Ndugu Kapsi, yeye nadhani ana homa ya kutanga tanga pia, na ninaona ameondoka na homes, na ndugu Holmes naye, bwana alikuwa na ndugu Mane hapa kuchukua moja kwa moja pia mahali hapo mmoja. Si ni ajabu jinsi bwana atakavyofanya mambo daima! Yeye ana kila kitu kwa wakati unaofaa kabisa. Nilikuja humu ni nikimsikia mtu fulani akihubiri, nikasema hiyo haini. Ninaamini ni ndugu Kapsi alikuja tu kusoni nami, nafikiri ni mduaza, upesi sana ilikuwa ni kama degree 110, hakupenda jambo hilo. Kwa hiyo huyo akaondoka zake yeye na ndugu humsi nao wakaenda hadi hadi Phoenix, bila shaka ni degree mia moja na kumi na tano hadi kumi na sita kumi na nane kule juu. Hiyo ilikuwa ingaidi mbaya zaidi, kwa hiyo nafikiri aliondoka akaenda Texas baadaye yeye, yeah, akijaribu kupata kupata mahali lakini hutaki Arizona yoyote wakati huu wa mwaka, na kuambia ili ni ilikuwa ni mia moja na arobaini hivi majuzi, Ijumaa iliyopita degree mia moja na arobaini huko paka, na hapo ndipo ndugu Gra kutoka hapa kanisana anapoishi, nawe unaweza kulivunja yai nalo litaiva li kabla halijagusa chini. <laughs> Mtu unatema mate na, na, na unyevu umekwisha, ina nini tu, hakuna unyevu wala chochote kile, kwa kweli ni jiko la kuokea wakati huu wa mwaka. Lakini kutoka kwenye kama Novemba, Disemba na Januari kuzuri sana, lakini ina, inapofikia karibu na Machi na Aprili ni heri uondoke kama utaki kukosa hewa. Na kwa hiyo inatokea kwamba ndugu kapsi na hao wengine walikuja tu kwenye wakati huo ambako nafikiri liliwafukuza ili, ili kwa hiyo pengine Bwana alifanya hivyo kwa kusudi fulani. Ninaamini jambo hili ya kwamba Mungu uamuru wa hatua za wenye haki wakati mwingine huonekana ni jambo gumu. Kama vile hivi majuzi kwenye safari ya Afrika, nilikuwa na hakika kabisa ya kwamba nilikuwa nikienda katika mapenzi ya Mungu, kwa sababu mwaka mmoja uliopita nilikuwa huko chini kusini nikiendesha mfululizo wa mikutano na wao wao, nilidhani nikitoka kwenye shirika hilo, walisema unaweza kuja kupitia kwa wafanyabiashara wa Kristo, bali sisi hatutakuwa na uhusiano wowote nalo. Vema, sitaki kuwaingiza watu hao moja kwa moja ndani ndani ya jambo hilo, mwajua, kuleta ugomvi ni ninataka kuwafanya wajisikie vizuri wao kwa wao. Kwa hiyo nilisema tu vema, nikawaandikia barua nikasema, kumbukeni, nimejaribu kuingia Afrika kwa miaka mingi, tena nikijisikia ya kwamba huduma yangu haijaisha Afrika. sina kwa nini nibidi kwenda Afrika wakati nikiwa na miji mia sita, mia saba, papa hapa Marekani inaniita. Naona umu mtu bila ya kuwacha Canada, Mexico ama moja ya mahali popote pale. Kwa nini niwe na shauku ya kwenda kule? Lakini ni kitu fulani moyoni mwangu kinacho nivuta niende Afrika kule watu hao, kuna, kuna jambo fulani kuwahusu ambacho nakipenda, nami ninataka kwenda kwa ajili ya watu weusi peke yao na kuna jambo fulani katika wengi wao wa, hao viongozi hawajisikii kwamba ninapaswa kufanya jambo hilo, na, na nataka kwenda kwa rafiki zangu weusi. Huko ndiko Bwana alikoniitia na sasa, wao ni wahitaji wengi wa watu hao. Hao wazungu wanaweza kuwa na madaktari na kila kitu, lakini hao wenyeji maskini wanaishi kule na wameoza nusu. Mimi mimi, mimi, mimi najisikia hao ndio wanao onekana kana, kana kwamba wangeupokea hao ndio. kuna kitu fulani kuhusu jambo hilo. Unapofikia mahali wewe ni mwerevu sana, hata unajua kila kitu, basi Mungu hawezi kufanya lolote nawe. Lakini ukifikia mahali ambapo uko tayari kusikiliza na kujifunza, basi basi, ni wakati wa Mungu anaweza kuingia na kuzungumza na wewe na kwa hiyo niliwaandikia barua na kuwaambia nami nikasema, kumbukeni kwenye ile siku ya hukumu, acheni hiyo mikono iliyokonda sana itokeze kwenye ule moshi kwa hukumu. Damu yao na iwe juu yenu, sio juu yangu, maana nimejaribu kwa karibu miaka kumi kurudi. Ndipo wakati nilipotuma barua hiyo nikarudi. Kitu fulani kiliniambia, kamwone Sidney Jackson, fanya safari ya kuwinda na wakati huo huo bwana akasema na Sidney Jackson akasema, simba mwenye manyoya ya, ya manjano. Ndugu Branham kufanya kambi daba, ni mkutano mkubwa. Vema, alikuwa hapa naye, akasema nanyi. Jambo lingine, tulibatiza alikuwa akibatiza kwa dhati, kwa dhati, ubatizo huu katika jina la Yesu Kristo. Na mke wake alikuwa mbaya kuliko yeye alivyokuwa, yeye angeondoka tu ungeweza ninawaambia, nina sijapata kuona watu wenye bidii zaidi. Wana kama wahudumu mia moja na hamsini kule waliobatizwa katika jina la Yesu Kristo, na wanawasha wana tu moto nchi hiyo. Ujumbe huu unaenea upesi sana Afrika, kila mahali mara, marubani na watu mashuhuri wanakuja wakibatizwa katika jina la Yesu Kristo. Na kwa hiyo mimi wakati nilipoanza kwenda kule, ninawaambia kama sijapata kuwa na shida nyingi jinsi hiyo maishani mwangu mote ya kujaribu kuingia kule, alafu basi, dakika ya mwisho kabisa, dakika ya mwisho kabisa ya kwenda, visa yangu ikaandikwa hivi, hauwezi kuhusika kwenye ibada ya aina yoyote ya kidini, anaweza kuja tu kuwinda. Vema, basi ilikuwa mbaya kweli, lakini nikasema si, sijali yale bilisi afanyayo. Sisi siwezi, siwezi kutetea yale ndugu Jackson alisema kuhusu simba mwenye manyoya ya manjano, na ili lile ama linginelo, sisiwezi kulitetea, lakini ninajua Mungu aliniambia ni muone Sidi Jackson na muende mkawinde, ndipo nikasema ninaenda. Na wakati mwingine basi, nilikuwa na moja ya safari nzuri mno. Niligundua shida ilikuwa ni nini. Sasa nafikiri kama kama Oktoba, bwana Tipena ninaweza kurudi na kufanya mkutano na kila kitu, ushirikiano mkamilifu, kila kitu kingine. Mnaona huko Afrika sasa, ni nilingilia ki ndani ki, ki, ki na nikaona ilikuwa ni wapi, kile kilichosababisha hapa juu akiandika huyu na, ili na na kusema na kitu fulani kina jambo la kusema na huyu pale. Jambo zuri sana la kufanya ni uende ukatafute kujua wewe mwenyewe, nami najua mahali shida ilipokuwa na sababu yake ilikuwa ni nini. Ilikuwa ni kwa sababu ya kukusanyika wa watu wengi sana pamoja, serikali isinge niruhusu nifanye. Sasa kwa wafanyabiashara wa Kristo, ama shirika lolote ndilo li, litakalotuingiza basi serikali mara moja, kwa sababu shirika hilo liliwakilishwa kwa serikali, serikali itatuma wanamgambo, walinzi kama kungekuwa na watu 25 kutoka kwenye dhehebu moja, 25 kutoka kwa, kwa lingine, wangali hawatapokea hilo, haina budi kuwa ni ki, ki, kiongozi wa shirika hili. Nalo shirika la wafanyabiashara wa Kristo si la kidhehebu, uh, na linawakilisha makanisa yote. Daktari Simon kiongozi wa huko, mtu mzuri sana, niliweza kukutana naye na kuzungumza naye. Nao wanaichukua mikutano hiyo na makanisa yote mengine yanakusanyika pamoja, mnaona, nami ninaamini tutakuwa na moja moja wa mikutano mikubwa mno ambayo imewahi kufanyika Afrika. Lakini wazo langu lilikuwa ni hili, wakati unapojua ya kwamba unajaribu kufanya jambo lililo sahihi, jambo la kwanza ni kama ukijisikia kuongozwa kufanya jambo lolote, basi lihakikishe na neno na uone kama ni sawa na neno, na alafu usiache chochote kikuzuia. Sijali ni magurudumu mangapi bilisa na yatupa njiani, ya ruke tu moja kwa moja Nilimwambia mke wangu na nikamwambia ndugu huti. Nilipofika hapa na baadhi ya marafiki niliokutana nao jana, nimekuwa na karibu miaka mitano hapa ambapo karibu sikujua la kufanya, imekuwa ni kwa wasiwasi. Mnaona uamsho wenyewe miongoni mwa makanisa ulikuwa umekufa. Kila mtu anajua jambo hilo. Unahisi umu maskanini, unalihisi umu maskanini unalihisi kila mahali. Kuna mshindo mzito mno wa mauti. Kuna kasoro fulani tu, ni kwa sababu ile hamu ya uamsho imewaacha watu. Ukiingia makanisani, utawaona wameketi pale, naye mchungaji atatutusa tutusa, apate ujumbe ama chochote kile, na muda si muda, wajua anaukatiza kwa ajili ya namna fulani ya karamu wanaotaka kufanya ama chochote kile. Inaonekana ni mshindo mzito sana uliokufa kila mahali. Billy Graham analiona. Oral Roberts, Bwana Allen alikuwa na matatizo fulani kama mjuavyo. Oral Roberts ana majengo ya dola milioni hamsini na kadhalika, mle ndani ana shule na vema, hakuna mtu aliye hudumani. Sasa And, well, uh, somebody... Niliondoka hapa kwa ono kwenda huko Tucson kuona yale Bwana aliyotaka nifanye huko. Alikutana na mimi kule kama vile alivyowaambia hapa kuwa angefanya, na umbo la malaika saba, kisha akasema nirudi ni, ni, ni, ni huku, na ile mihuri saba itafunguliwa. Hilo hasa ndilo lilotukia. Akasema siku moja tukiwa na ndugu, wakati alipokuja huko nje, tulienda mahali pale pale, ndipo nikatupa jiwe juu likarudi chini. Yeye akasema katika siku moja mchana na usiku mtanini, baadhi ninasahau maneno yenyewe hasa yalikuwa ni maneno gani, utauona utukufu wa Mungu, na kesho yake upepo wa kisulisuli ulishuka chini kutoka angani, nasi tu, tunajua hadithi ya yale yaliyotukia wakati ulipopaa ulipo, juu. Wao waliuliza ilikuwa ni kitu gani, nikasema ilinena maneno matatu ma, katika milipuko mitatu mikubwa hao watu walisikia tu hiyo milipuko. Mimi nilifahamu yale iliyosema, nayo ilisema hukumu inaipiga pwani ya magharibi. Siku mbili baada ya hapo Alaska nusura izame. Yamekuwa yakinguruma kila mahali, matetemeko ya inchi kila kitu. Hebu yaangalie tu, kila siku matetemeko ya inchi yakitikisa kila mahali. Mkutano wangu wa mwisho, mkutano wa mwisho nilikuwa nao, huu utakuwa ndio ujumbe wangu wa kwanza hasa mkuhubiri tangu wakati huo. Nilikuwa nikihubiri huko Los Angeles kwenye ukumbi wa Biltmore, nami nilikuwa nikizungumza juu ya mwanamume kujichagulia mke. Labda mlipata kanda yake ima, ina nini? nilisema inaonyesha tabia ya na malengo yake, kwamba mtu anapomchagua mwanamke, anapomchukua msichana mdogo na ile na ili awe mke wake akichukua unajua e, msichana wa kisasa ambaye ni riketa wa kupendwa na wengi, inaonyesha tu kile alicho kama. Akimwoa mshindi wa shindano la urembo ama malikia wa kuvutia kimapenzi, yeyote yule, inaonyesha nini yake, kile hasa kilicho ndani ya mtu huyo. Lakini Mkristo yeye huangalia tabia katika mwanamke kwa sababu yeye anapanga makao ya usoni pamoja na mwanamke huyo, anapanga anampata mtu za nyumba nami nikasema, basi Kristo kulingana na neno lake hapa anatuambia jinsi makao yetu ya usoni yatakavyokuwa. Yeye atachagua mke wa aina gani? Basi kahaba wa kimadhehebu? Hasha, atachagua mwanamke aliye na sifa za neno lake, na huyo atakuwa ndiye bibi harusi. Na wakati tukiwa mle ndani kitu fulani kilinigusa nami sikujitambua kwa karibu dakika 30. Kulikuwa na unabii uliotolewa. Jambo la kwanza ninalokumbuka, ndugu Mosli na Bili, nilikuwa huko nje mtare nikitembea, ndipo huo ukasema, ewe Kapernaumu ambaye unajiita kwa jina la malkia, hilo ni Los Angeles, jiji la malaika. Unaona, malaika ambaye ameinuliwa hata mbinguni, utashushwa chini hadi kuzimu kwa maana kama hizo kazi kuu zingalifanywa, so, zingalifanywa Sodoma ambazo zimefanywa kwako ungalikuwa umesimama hata siku hii. Na hayo yote yalikuwa bila fahamu kwangu mimi, unaona, na jinsi ambavyo ndiyo kwanza nimalizie kuasi Kristo nikimwinua yeye na kuliambia kanisa nikasema, enyi wanawake, haidhuru ninajaribu jinsi gani kuajia ama kuhubiri dhidi ya mambo haya, nanyi wanaume, enye wahubiri, mlichunguza wakati wote, mnalifanya vivyo hivyo, mnalipuuza kama kwamba neno la Mungu alikuwa kitu basi wakati ni, nilipolielewa jambo hilo nilienda nikasema, kuna andiko juu ya jambo hilo mahali fulani. Basi nikaenda na kuona ilikuwa ni Yesu akiukemea kar, Kapernaumu karibu na pwani ya bahari usiku huo. Niliangalia maandiko nikaja nyumbani nikachukua kitabu cha historia, na Sodoma na Gomora wakati mmoja ulikuwa ni mji uliostawi, makao makuu ya mataifa ya ulimwengu, nanyi mwajua jiji hilo; kwa tetemeko la nchi ulizama katika bahari ya chumvi. Na Yesu alisimama na kusema, Kapernaumu, kama Sodoma ungalifanyiwa kazi ulizofanyiwa wewe ungali kuwa umesimama hata sasa, lakini sasa una budi kushushwa hata kuzimu. Na yapata miaka mia mbili ama mia tatu baada ya unabii wake, huku miji hiyo yote ya pwani kila mmoja ukiwa ungali unasimama, ila Kapernaum nao uko chini ya bahari. Tetemeko la nchi liliuzamisha chini ya bahari, na kisha kutabiri Los Angeles itakuwa chini ya bahari. Ndipo nikaja nyumbani na nikaenda Afrika, na wakati nilipokuwa Afrika walikuwa na tetemeko la nchi nao so say... wanasayansi, mliona jambo hilo, lilitangazwa kwamba baadhi ya majumba makubwa mazuri yalidhirimia ndani huko Los Angeles na mao na moteli moja na kadhalika. Na sasa kuna nini tangu tetemeko hilo la nchi? Kuna mwatuko ma, ma, wa nchi mbili ama tatu ulioingia ardhini ukianzia huko Alaska unazunguka kupitia kwenye, kwenye visiwa vya Aleutian unatokea yapata maili mia moja na hamsini ama mia mbili baharini, unarudi San Diego na unaimeza una, una, una California ama Los Angeles uh, kisha unatokea tena chini tu ya sehemu ya kaskazini mwa California pale mahali pa padogo panapoitwa San Jose kule chini tu na naye mwanasayansi huku alikuwa akizungumza akiwa kwenye mahojiano, tulikuwa tukiangalia kwenye televisheni, ndipo akasema chini ya uoni lava tupu inayotibuka, ndipo akasema hivi, akasema kipande hicho kikubwa kitaachilia, kisha akasema, na kitaachilia na haya mao mtu huyo mwanasayansi, akimuoji mwanasayansi huyu mkuu, alimwambia akasema vema, huo basi unaweza kuzama wote. Akasema ati unaweza utazama. Kasema vema, hapana shaka huenda ikawa ni miaka mingi mingi sana tangu sasa. Akasema inaweza ikawa ni katika dakika tano tangu sasa, ama inaweza ikawa ni miaka mitano tangu sasa. Aliwahesabia tu miaka mitano, lakini kwa hakika tu kama nilivyokuwa nimesimama pale chini ya uvuvio huo, niliweka hukumu juu ya pwani hiyo ya magharibi, kisha nikaufuatilia papa hapa na kuzama kwa Los Angeles. Umekwisha hiyo ni kweli. Itatukia lini? Sijui mimi, lakini loo, ni jambo gani lililotukia! Mwajua, tuna mabara sita tu sasa, tulikuwa na saba, lile lililozama kati ya Afrika na Marekani, lo, ni la historia. Mnajua habari zake. Sasa kama huo ukizama basi, ninawatakeni mwangalie wakati huu, ni ujumbe niliohubiri wakati Ninaamini ndugu Elijah Perry, huenda alikuwa ni shemasi hapa kanisani wakati huo, kwa yoy, yote ni juayo mimi, lakini ulisema wakati utakuja. Sikujua jambo hilo mpaka Bibi Simpson aliponiletea hayo hayo hayo, hayo, hayo mahubiri hivi majuzi, nami nimeuandika kwenye kitabu kidogo ya kwamba jangwa ya kwamba bahari itatiririka hata ii, iingie jangwani kwa kishindo. Hiyo ilikuwa ni miaka 30 iliyopita, na hakika bahari ya Salton ni karibu futi 200 chini ya usawa wa bahari, na endapo mtibuko huo mkubwa, hiyo inchi ikimeza kuingia namna hiyo, ikiwa ni mamia ya maili mraba, mamia na mamia ya maili mraba yakizama chini ya inchi hiyo, itarusha mawimbi ya maji mpaka Arizona, hakika itayarusha. Loo, tuko katika wakati wa mwisho. Saa nzuri mno kule kuonekana kwa Bwana Yesu. Yeye alisema kutakuwako na tetemeko ya nchi mahali mahali, fadhaya wakati dhiki baina ya mataifa, watu wakivunjika mioyo kwa hofu. Kasema mambo haya atakapoanza kutukia, inueni kichwa chenu, ukombozi wenu umekaribia. Lo, jamani, mataifa yanavunjika, Israeli inaamka, ishara walizotabiri manabii, siku ya mataifa zimesabiwa, zimekumbwa na hofu. Rudini enyi mliotawanyika makwenu, hakikisheni kufanya hivyo, siku ya ukombozi imekaribia. Mioyo ya watu inavunjika kwa hofu. Jasweni na Roho wa Mungu, taa zenu zitengenezwe na kusafishwa. Angalieni juu, ukombozi wenu unakaribia. Hiyo ni kweli. Manabii wa uongo wanadanganya, ukweli wa Mungu wanaukana, ya kwamba Yesu aliye Kristo ndiye Mungu wetu. Mliona ile picha hivi majuzi, jinsi ambavyo aligeuza picha hiyo upande mwingine, na picha yenyewe hasa ya wale malaika saba wakinuliwa, ukigeuza upande wa kulia na hapo pana uso wa Bwana Yesu akiangalia chini duniani. Tena nakumbuka wakati nilipohubiri zile nyakati saba za kanisa, nisingeweza kufahamu ni kwa nini Yesu alisimama pale akiwa na nyeupe kichwani mwake, mote alikuwa ni kijana mwanamume. Nilirejesha kwenye Biblia, ikasema yeye alikuja kwa mzee wa siku, ambaye nywele zake zilikuwa nyeupe kama sufu. Yesu alikuwa na umri wa miaka thelathini na mitatu na nusu tu wakati wa kusulubishwa kwake. Nilimpigia simu ndugu Jack Mo mwanatheolojia Akasema, lo, ndugu Branham, huyo ni Yesu katika hali yake iliyotukuka. Akasema baada ya kifo chake, kuzikwa na kufufuka, yeye aligeuka akawa hivyo. Hilo lisikika sawa kwa mwanatheolojia, bali alikuwafiki, alikugonga kitu chenyewe. Nilipanda nikaenda kule na kuanza kwenye ule wakati wa kwanza wa kanisa hapo. Roho Mtakatifu akalifunua, sasa mnalo sawasawa sawa, kwenye nyakati za kanisa. Nadhani vitabu hivyo vitatoa hivi karibuni sana. Sasa udondoti wake wote nalo lilionyesha kwamba Yesu alikuwa ni hakimu. Kuna wigi nyeupe waliokuwa wakivaa, wakavaa wigi na kuivaa kama hakimu. Uingereza ingali inafanya hivyo wakati ukiwa na mamlaka makuu, na kule kuigeuza picha hiyo upande mwingine huyo hapo nywele zake nyeusi, unaweza kuona jambo hilo kando ndevu zake, na amevaa hiyo wigi nyeupe. Yeye ndiye mamlaka ya mwisho, yeye ndiye mamlaka ya juu kabisa. Hata Mungu alisema hivi, yeye mwenyewe, huyu ni mwanangu mpendwa, msikieni yeye. Huyo hapo pamoja na, na hao malaika, ule ujumbe ambao ulikuwa ni kule kuvunjwa mara saba, kwa hiyo mihuri saba ambayo ilifunua uzao wa nyoka na mambo na mambo haya yote. Hapana, inaonyesha kwamba ndicho kifuniko chake hasa, ni, ni, ni, ni mamlaka yake ya juu kabisa. Yeye ndiye mkuu kabisa, naye amevaa wigi ama ama amefunikwa. Biblia inasema ya kwamba alibadilisha sura yake ama alijibadilisha mwenyewe, en mofe. Neno hilo linatokana na neno la Kiyunani en mofe, ambalo linamaanisha mwigizaji wa Kiyunani ambaye anaigiza sehemu nyingi. Leo hii yeye ni kitu kimoja, katika onyesho linalofuata yeye ni kitu kingine. Yeye alikuwa ni Mungu Baba katika onyesho la moja, Mungu Mwana katika onyesho lingine na alafu Mungu Roho Mtakatifu katika onyesho hili. Unaona huyo hapo, neno lake lingani kuu kabisa. Tunaishi katika siku za mwisho. Nikirudi kutoka Afrika hivi majuzi kidogo, nilikuwa nimechoka. Unaona ni nini tu, ni wakati wa usiku sasa, kule nawe, ninakubidi kugeuka, na ndipo wakati nilipogeuka nilirudi tena. Tulikuwa na safari nzuri sasa, sana, safari ya kuwinda, moja ya ya zilizo nzuri sana nilizopata kuwa nazo maishani mwangu. Alafu Billy ana baadhi ya picha, labda atapata wakati, ana, anaweza kuwaonyesha mahali fulani na kuwaonyesha safari hiyo. Nilipata ndoto daima, ni, ni, ninaota kuhusu kurudi kwenye kwenye ile kampeni ya utumishi ya umma kwa namna fulani. Kwa hiyo nini, nilifikiri kwa namna fulani nilikuwa nikizembea kazi hiyo, nilipaswa waliniacha, nifanye nipendavyo, nami nikawazia ningenini, badala ya kutoka kwenda nje na kutembea kwenye nyaya ya umeme ama kuku, kukusanya bili ama chochote kile nilichopaswa kufanya, nilisema tu vema, mimi ni boss wangu mwenyewe, nikaenda tu kuongelea ndipo nikafika kule chini na kuvua nini yangu nguo hizi, kisha nikavaa nguo zangu za kuogelea. Nilikuwa peke yangu, ndipo nikawazia ise, hii si sawa kampuni, huu ni mchana kampuni na nilipa kwa wakati huu, nikawaza ajabu hii, na kisha nikawaza vema, zile fedha nilizokusanya kwenye kuzunguka, nilikuwa na zile za doria na za mzunguko zimechanganyikana, ndipo nikasema vema, pesa moja nitaziacha hapa kwa keshia na watu watakapokuja watakuwa na risiti kwamba nilipokea bili zao. Huenda ikawa wapo watu wanaoketi hapa ambao ninajua ni, ni, ni wapo ambao nilizichukua kutoka kwao, katika, katika, katika siku hizo nami ni ningeninii Nami ningetoa risiti mwajua, ilikuwa ni asilimia kumi tu, kama uki, ukiacha bili yako ipite na labda dola moja na nusu itakuwa ni senti kumi na tano zaidi. Wengi wa watu wa waliishi, tulipenda tu kuketi pamoja na kuzungumza nao, wangeachilia bili zao tu zipite Nami ninakuja kuzungumza nao kidogo, kutoa senti kumi na tano. Mwajua, kuketi tu chini na kuzungumza kidogo na ku, kusanya bili zao. Kwa hiyo mambo yakaharibika ya ya sana, na ikawa kuna bili nyingi kupita kiasi ambazo nisingeweza kuzikusanya vyema. Nilidhani hivyo ndivyo tu ningaliweza kufanya. Hilo ndipo ndipo nikaamka mahali tunapoishi dada Lason, sidhani kama yupo hapa am, am, amekuwa mwema sana kwetu. Na yeye hapendi niseme hivyo, lakini yeye ni mama mzuri sana. Nasi tumekuwa tukiishi katika vyumba vyake, ada fleti mbili, fleti ndogo pamoja, tulizikodi zote mbili. Nami na mke wangu tunalala hapa katika, katika fleti ambako kwa namna fulani ninawapokea watu niwezapo, na kuna vitanda vidogo vicha, vichache vya watu wawili mle ndani. Niliamka, hakuwa ameamka bado, na baada ya kitambo kidogo akaamka Nami nikampungia mkono naye akaangalia nyuma na kupepesa macho yake mara kadhaa. Nikasema, ulilala vizuri? Akasema, hapana. Nami nikasema, nilikuwa na, na ndoto mbaya sana nilikuwa nimerudi kwenye ile kampuni ya utumishi wa umma tena. Nikasema, nimefanya nini? Ninakumbuka ni kama mvulana mdogo ama kijana, nilitembea kwenye nyaya hizo zote huko Salemu Indiana, tofauti. Ningeingia ninanunua kiamshakinywa, labda bakuli ya uji ya shahiri katika jua hilo lenye joto na kila kitu, nao ungeichefua tu kula kiamsha kinywa. Ningetumia senti kumi kwenye fedha zangu za, ki, za kichele. Msimamizi angeshuka aje na kusema kasema, unajua walichosema mkutanoni ni nani huyo baradhuli ambaye angetumia senti kumi kwa kiamsha kinywa? Kasema unapaswa angali ya kutumia senti hamsini. Sasa nyote mnajua senti hamsini ilikuwa ni kiamsha kinywa kingi siku hizo, nami nikasema vema, si, si, ni kiasi hicho. Akasema vema, hao wengine wanatumia senti ya hamsini unapaswa kutumia senti hamsini. Nikasema vema, sizitumii si. Kasema si, zitumia ithuru. Huyo alikuwa ni msimamizi wangu. Vema, nikasema vema, nifanye nini? Sina bodi kutoza senti hamsini, kisha ni ile senti kumi. Kwa hiyo ningetoka kwenda mtaani na kuwakusanya watoto wadogo wa ambao hawakuwa na kiamsha kinywa na kuwanunulia kiamsha kinywa cha gharama ya senti arobaini. Kwa hiyo basi nikafikiria, vema, ni kitu gani ningeweza kunini? Labda hilo ndilo kosa amenipata nalo na ninakumbuka hapa, si muda mrefu uliopita, walikuja huku wa, kufanya doria wa, wakabomoa kile ki, kitalu cha nyuma pale na kusema li, lipa bili yako. Unajua wana haki za doria, bali inawabidi kulipia uharibifu. Niliandika barua nikasema hamna deni lolote. Nikawaza hiyo ingelipia zile senti 40, labda nimetuma, nime dola nimetumia dola 20 ama thelathini kwenye wakati huo nikiwapa niki watoto, labda hiyo italipia. Nikaendelea ku, kuota. Alafu nilikuwa na mti mkubwa huko nje, watoto walicheza wa chini yake, na doria sasa wanafanya doria kwa kwa helikopta na kwa hiyo aliingia na kusema, Bili, vipi kuhusu kukata ule mti? Nikasema, la, usiukate, tutaupogoa. Nikasema mimi na ndugu tutaupogoa. Akasema, vema, nitatuma mtu aje hapa kuupogoa. Nikasema, sasa usiukate. Akasema sita ukata. Nikaenda safari, niliporudi ulikuwa umekatwa mpaka chini. Ndipo nikaandika mashtaka, naona nikasema, vema bwana, hii italipia jambo lile kabisa, najua kwa hiyo. Nikafu, nikafutilia hiyo mbali, hiyo ilikuwa <laughs> ni sawa, nikaachilia. Ni tu vema, ningali niliota, ni tu ningali niliota hiyo. Nilipoamka hivi majuzi asubuhi, nilisema Vema, jambo la kwanza tu, tunalofanya asubuhi tunapoamka tuna ni kuomba pamoja, alafu tunaomba tunapoenda kulala usiku, alafu basi wakati alipoenda huko, ku, ku, ku, ku wapa, watoto, kwa apa watoto kiamsha kio, nilianza kuomba nikasema, Bwana hapana shaka, nilikuwa jamaa mbaya sana. Nimefanya nini maishani? hata si, si, siwezi ku, kuisahau ile kampuni ya, ya utumishi wa umma. Nikaingia ndani nikaoga kisha nikatoka nje na kitu fulani kilionekana kuniambia labda ni ninazembea kwenye kazi yake. Nikafikiri yeye yeah, hapa kadri ya miaka mi tano ambayo ambapo sijafanya kitu, ninangojea tu nikiwa nimesimama pale. Hivi majuzi walitujengea nyumba kule juu, na ndugu Mosli akashoka kaja, alikuwa akizungumza habari zake, nikasema hiyo ni zawadi ndogo tu kutoka kwa baba yangu, na akaanza kulia. Nikasema unaona, yeye alisema kama mtaacha makazi yenu, nyumba, mashamba, baba, mama, nitawapa nyumba, mashamba, baba, mama, na mara mia katika maisha haya na uzima wa milele ujao. Nikasema mnaona, ilinibidi kuiacha maskani niliyoipenda sana, nyumba yangu ambayo Mungu alinipa huko, ilinibidi niache, amenirudishia tu hii. Nikasema yeye ni mwema sana, mnaona sehemu tupo kwenye kanda, ndipo akaanza kulia vema ni, nikasema ili nibidi kuja huku nje na kujitenga kuja kwenye jangwa hili. Ndipo nikawaza nika, sijui ni kwa nini Mungu angenileta kwenye jangwa huku nje ambako hakuna kitu ila nge na wanyama wakali, kama vile ngila. Si jangwa tu ni joto, bali kiroho ni jangwa. Lo, jamani, hakuna maisha ya kiroho hata kidogo. Makanisani wanapinga, mbona hujapata kuona kitu kama hicho maishani mwako, hata hatuna kanisa la kuhudhuria wala chochote kile. Na halafu wakati ya watu karibu wanaangamia kiroho, ninaliona katika waka watu wanaokuja huko kuona tofauti kati yao nikiangalia. Na kwa hiyo unakaa chini ya roho wa Mungu, na maisha yako yanakuwa matamu mororo, kama vile maji yanavyoleta nyasi hii na chipukizi nyororo kama nyasi hii huko Arizona, isingekuwa miti hii ingekuwa ni mipungate, hayo majani yanajikunja tu na kufanya miiba. Hivyo ndivyo ilivyo wakati mnapokuwa wakavu kanisani, kila mtu anamchoma mwenzake, unajua na unaona. Huna budi kupata maji matamu ya mvua kukulainisha, na kufanya majani na kivuli kwa ajili ya msafiri apitaye hapo. Na basi kitu fulani kikaniambia, labda unazembea katika kazi ya Mungu. Kwa hiyo nikaomba nipate ono, oh na meda ndio kwanza ninunulie Biblia mpya na ndugu ndugu Brown kutoka u, uko o wakaninunulia, akaninunulia Biblia mpya wote wawili wa wakati ule ule wa Krismasi. Nilienda nikachukua nikachukua moja ya Biblia hizo mpya, nikasema Bwana, katika siku zilizopita wewe ulikuwa na urimu na thumimu sasa, sikilizeni. Hebu niseme jambo hili, hakika wao hawanini, huu haurekodi. Hawa urekodi mkutano huu, ndio sababu ninasema nina, nina jambo hili, hebu niseme usifanye jambo hili sisi, jambo jema, lakini nilisema Bwana ilikuwa kwamba wakati motaja alipoota ndoto kwamba waliipeleka kwenye urimu na thumimu na kuisimulia na kama nini, kama urimu na thumimu iliakisi hizo nuru, nuru ya kimbinguni, hiyo ndoto ilikuwa ni ya kweli. Nikasema, lakini ukuani huo na urimu na thumimu hiyo imeondolewa. Biblia yako ndio urimu na thumimu sasa. Bwana nijalie, nisifanye jambo hili tena la, lakini nimekusi na ku, kuomba wewe unipe ono, sema nami ni kwa nini ninaota ndoto hizi, na nimefanya nini kama nimeudhi kam, kama nimefanya lolote kwa mtu yeyote ulimwenguni, nijalie kujua, nita, nitaenda kulisahihisha kama ninaiwia kampuni ya utumishi wa umma, kama nimewakosea ama kumkosea mtu mwingine yoyote kama nimekukosea wewe, nijalie nijue na, na nataka kulisahihisha. Hebu tulisahihishe sasa, usingoje mpaka baada ya kitambo kidogo, uone ikachelewa sana. Hebu tulifanye sasa. Ndipo nikasema hakika, kuna jambo fulani katika neno hili la Mungu tangu mwanzo hadi Ufunuo ambalo mtu fulani humo ndani ambaye wewe ulimshughulikia angekuwa kwenye msingi ule ule ambao swali swali langu lingehusiana li nao, kama mtu fulani amefanya jambo fulani na, na wewe ukamfuatilia kuhusu ba, ba, basi, hebu nifungue mahali hapo katika Biblia na endapo mtu fulani lolote ambalo walifanya li, litaegemea upande wangu ambapo nimekosea ama jambo fulani unalonitaka nifanye ama ama sijafanya, jalia nione mtu fulani katika Biblia wa, wa jinsi hiyo. Ndipo nikafungua macho yangu nikaiachia nikaiacha tu Biblia ijifungue, nikaweka kidole changu kwenye andiko Mwanzo 24 saba. Eliezer, mtumishi mwaminifu wa, wa Ibrahimu, aliyemtumishi mtumishi kielelezo katika Biblia, akitumwa kwenda kumtafutia Isaka bibi harusi ubaridi ukanivuvamia. Hakika hiyo ndiyo nini yangu, hiyo inaambatana, ina kabisa na ujumbe wangu wote, kumvuta bibi harusi atoke. Akasema hapa ya kwamba hutamchukua bibi harusi kutoka kwa hawa, bali uende kwa watu wangu mwenyewe. Akasema, vipi kama mwanamke huyo hataambatana na, na mimi? Akasema, basi uko huru na kiapo hiki. Akasema na Mungu wa mbinguni atamtuma malaika wake mbele zako kukuongoza akaondoka moja kwa moja na akaanza kuomba, ndipo akakutana na mrembo Rebeka, ambaye alifanyika, alifanyika bibi harusi wa Isaka. Ujumbe mkamilifu tu, kurudi kwenye neno, nenda ukamlete bibi harusi huyo. Hilo ni jukumu, hiyo ndio sababu ya mimi kuwepo hapa. Hilo ndilo ninalojaribu kufanya, ni kumwita bibi harusi atoke. Kumbukeni huko California, kule yale maojiano ya bibi harusi kule kuonyeshwa kabla nilikuwa nako hapa, jinsi ambavyo huyo bibi harusi alijitokeza kwanza na nikamwona kipita, kisha huyu hapa Bi Marekani anakuja. Basi na, na wote wale, lo, kitu kilichoonekana ni, ni kibaya kuliko vyote na ndivyo bibi harusi yule yule akapitia pale tena, moja wao katoka kwenye mstari, nami nilikuwa nikimrudisha kwenye mstari, wawili wao, ndivyo ilivyokuwa, na hivyo ndivyo nilivyopaswa kufanya, kumweka bibi harusi huyo kwenye mstari, ni mtafute mtu huyo. Nikasema, Mungu, ninarudi nyumbani nifanye upya nadhiri zangu tena na kuanza upya. Kwa hiyo hilo ndilo tunalopanga kufanya. Hiyo ndiyo sababu niko hapa. Nafikiri ningekuwa ni jambo jema kama tungelifanya jambo hili Tungeanzia kwenye tarehe kumi na nane juma lijalo, jumapili ijayo asubuhi, jumapili ijayo usiku, jumapili inayofuata, na jumapili inayofuata. Ni wangapi wanaofikiri hilo lingekuwa ni jambo jema? Asanteni. Sasa ninawatakiri mnifanyie jambo fulani, kama m mmewajulisha watu wote kwamba kutakuwako na mkutano kwenye tarehe ishirini na nane. Naomba muwatangazie tena ya kwamba tusingeweza kufanya, waambieni, waandikeni barua ama kitu kama hicho. Hatutaki watu waje na kudhika, bali tusingepata jumba la mkutano. Mnaona tusingelipata na kwa hiyo, kwa sababu mkutano wa mwisho nafikiri e, tulikuwa na watu wengi sana kule na kila kitu wa nini tu e, mnajua jinsi umma ulivyo na wa, wao wa, vema, tunaishi tu katika siku za mwisho hivyo tu, na nao wana kudai ya kwamba hao watu wanakuja na kusumbua shule, nao walikuwa huko mapema sana, na walifanya hili ama lile ama jambo lingine am, na mahali hapo palijaa kupita kiasi, na zimamoto anafanya hili na lile, na vema mwajua. Kwa hiyo tu, tutapanga hivyo vitasa na hizo baragumu, ninataka kuziweka ndani, niliwaambia nitaziweka zinakuja chini ya kitu kingine, vivyo hivyo na vitasa vinakuja kule kupigwa kwa baragumu, bali tunataka kulipitia somo hilo zima na kuleta kulinganisha pamoja. Ni wangapi wamesoma chochote cha ndugu Vel juu ya kuhariri hicho tena na kukitengeneza na kunitilia hicho sarufi? Mmesoma sehemu yoyote yake? Mmesoma wawili ama watatu, watatu wenu Nafikiri umefanya kazi nzuri sana ndugu Vel, kazi nzuri sana wewe. Nafikiri dada Vel alifanya, nawe uli uli ulikiandika tu, yeye yeye alikuwa ni. Mnaona, mimi siku zote siwapingi wanawake, sivyo dada Vel? Kwa hiyo sasa, hebu kwa dakika kumi na tano zifuatazo ishirini, tusome andiko hapa na, nami nina kitabu kidogo hapa nilimwambia, ninaamini alikuwa ni ndugu Vela, ama alikuwa ni nani, ama ninaamini ilikuwa ni Roy Borders. Ndugu Vela aliniletea kitabu hicho. Ninataka kuandika kitabu kidogo cha kiada, lakini kama mtu yeyote aliangalia kile ninachoita mintasari. Kama vile ningetaka kuhubiri juu ya nyo, nyota ya asubuhi, nitachora nyota. Na kama nilitaka kuhubiri kitu fulani kuhusu ninavyoandika vyote katika ishara hapa, ni mikwaruzo. Hakuna mtu kamwe anayeweza kujua ilikuwa ni nini ninapokuwa nje, nami niwazie juu ya kitu kitu chochote, inanibidi juu ya kuendesha gari barabarani. Wakati mwingine gari likiruka ruka, nami ninaandika ili chini upesi na kusema ili na lile na lile na kufanya ishara ndogo ndogo, na, msal, na msalaba na madaraja na na kila kitu namna na, na, na, na, na na vitu kila namna ya vitu, kama vile nikitaka kuhubiri juu ya kushuka kwa ile nyota, basi nitaweka ni, piramidi niichore hapa na kuweka ile nyota ya Daudi yenye ncha tano ikishuka juu yake, nami ninajua mahali ninapoelekea kwenye maandiko. Namna hiyo naye Musa jambo fulani alilofanya. Ninafanya tu vitu kama vinjia vidogo kama vya bata nzinga, ninazo kadhaa hapa ndani, nami ninawazia asubuhi ya leo, huko nyuma, wakati nilipowazia nitahubiri juu ya somo hili kwa dakika chache hapa juu ya mtasari, labda itanichukua dakika ishirini, na halafu basi sikachukua ibada ya ndugu Nebo usiku wa leo, ni nitapumzika usiku wa leo nimsikilize alafu basi, Bwana kipenda Jumapili ijayo asubuhi tutaanza ibada, nanyi nyote mnisaidie, nasi tutaomba, kwa maana ilikuwa moyoni mwangu kujaribu. Wao walisema vema, tuta tungeenda ulusi vila ama tungeshuka twende huko New Albany lakini mkutano huo ulipaswa kuwa ni wa Jeffersonville. Nitaenda Louisville na New Albany katika nyakati tofauti, lakini huu unapaswa kuwa hapa Jeff Jeffersonville. Sasa hebu tuinamishe vichwa vyetu kwa dakika moja. Wakati nimekuwa nikizungumza nanyi hapa kwa karibu dakika 30, hebu na tuseme naye kwa muda kidogo. Bwana Yesu, sisi sisi kwa hakika ni watu waliobarikiwa kupita mawazo yetu, kupita ufahamu wetu kwa kuwa kama kungali ku, kuwako na mtu mashuhuri miongoni mwetu, kama vile wajumbe kutoka nchi nyingine ama mwanadiplomasia fulani, tungefikiri lilikuwa ni jambo kuu kuwa na mtu mashuhuri kama huyo miongoni mwetu, lakini leo hii tuna Mungu wa mbinguni si miongoni mwetu tu, bali ndani yetu akiishi, akiishi maisha yake kupitia sisi, nasi tunashukuru sana kwa ajili ya jambo hili, Bwana. Limepita ufahamu wetu bila shaka, lakini sasa tukinena juu ya ibada hizi na kwenda Afrika na mambo ambayo tumejaribu kuyaandaa kwa siku hizi chache hapa Indiana, na kwa njia moja ama nyingine, Bwana uende, ikawa wewe unatuelekeza kwenye lile hema kulitimiza lile ono. Kwa hiyo mapenzi yako yafanyike, tumeyakabidhi hivi kadri tujuavyo sisi. Kwa hiyo tunaomba Bwana, kama kuna kitu chochote kinyume na mapenzi yako utujulishe hicho tupate kujua kufanya mapenzi yako makamilifu. Sasa tubariki katika dakika hizi chache zifuatazo, nena nasi kupitia neno lako Bwana, kwa kuwa neno lako ni kweli. Tunaomba hayo katika jina la Yesu, amina. Hebu natufungue katika Biblia, katika Marko mlango wa nane. Uwa mnaondoka wakati gani kwa kawaida? saa sita mtu fulani anasema kama saa sita tena. Sasa sasa ujumbe mfupi tu hapa ambao ninaweza kuwazungumzia kuhusu neno ba, baada ya ku, kushuhudia kuhusu mambo ya kule, ya kule na kadhalika. Marko mlango wa nane, na hebu tuanzie kwenye kifungu cha 34 hadi 38, tukichukua cha 38 mwisho wa mlango huo. Ninapenda kusoma yale ya, ya yeye aliyosema ya maana, ninajua ya kwamba hayo ni kweli. Sasa sisi, akawaita mkutano pamoja na wanafunzi wake akawaambia, mtu yeyote akitaka kunifuata na ajikane mwenyewe, ajitwike na msalaba wake anifuate. Kwa kuwa mtu atakaye kuiponya nafsi yake ataiangamiza, mtu atakayeiangamiza nafsi yake kwa ajili yangu na kwa ajili ya Injili huyu ataisalimisha. Kwa kuwa itamfaidia mtu nini kupata ulimwengu wote akipata hasara ya nafsi yake? Ama mtu atoe nini badala ya nafsi yake? maana kila mtu atakayenionea haya mimi na maneno yangu katika kizazi hiki cha uzinzi na dhambi, mwana wa Adamu atamwonea haya mtu huyo, atakapokuja katika utukufu wa Baba yake pamoja na malaika watakatifu. Ninataka kuchukua kifungu kidogo kutoka hapo, kama kingeitwa hicho kinachoitwa kuonea haya. Unajua, ninapenda jambo hilo. Kila mtu atakayenionea haya mimi na maneno yangu, nitamwonea haya sasa neno kuona haya lingeweza pia kutafsiriwa kutahayarishwa. Unajua kitu fulani ambacho unanini, unakabiliwa na jambo ambalo unalionea aibu, kuona haya. Hilo jambo lingine, kuonea haya ufanya uonyeshe ya kwamba una hakika na jambo unalonena habari zake. Kama unajua lile unalozungumzia na una hakika ya kwamba unajua lile unalozungumzia, unaweza kumwambia mtu yeyote jambo hilo, uoni haya. Lakini kama ukijisikia kunyamazishwa ufai, inaonyesha huna hakika. Unaona, kuna mengi sana ya hayo siku hizi, hasa juu ya somo ninalozungumzia kuonea neno haya. Sasa yeye na neno ni yeye yule. Hapo mwanzo kulikuweko neno, naye neno alikuweko kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu, naye neno, neno alifanyika mwili akakaa kwetu, yeye yule jana leo na hata milele. Kwa hiyo kila mtu anayelionea haya, mimi na neno langu naye na, na neno lake ni moja. Kwa hiyo kulionea haya neno lake katika siku katika kizazi hiki cha sasa cha dhambi, nitamwonea haya sasa. Tunaona siku hizi kama mtu fulani akisema hivi hivi, wewe we, ni Mkristo. Ni jambo linalopendwa sana na watu kusema lo, mimi ni Mkristo. Unaona, lakini unaliamini? Una neno la Mungu ambapo lilisema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio lau hata nyuso za wahudumu zitatahayari zi, unaona? Je, unauonea haya tuseme uponyaji wa kiungu unaionea haya injili yote, unalionea haya tukio lako la Kipentekoste. Huko ni kulionea haya neno lake hilo. Ni neno lake lilofanyika mwili ndani yako. Kwa hiyo neno lake halina budi kujiishi lenyewe kwa kila kizazi likijiishi lenyewe katika siku za Musa, kwa sababu katika siku hiyo Biblia ilisema katika Waibrania mlango wa kwanza, Mungu alisema zamani na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi. Na hao manabii, kanisa lilivurugika kabisa hivi kwamba wakati hao manabii hao wajumbe wa jasiri wa Mungu walikuja bila kanisa, bila dhehebu, bila shirika, bila chochote wakawaasi wafalme, miliki za wafalme, makanisa na kila kitu. Wakati makuani walipoletwa mbele ya walipoletwa mbele ya makuani hawakuona haya, kwa sababu walikuwa na moja kwa moja, Bwana asema hivi. Kama ukiangalia nabii katika maana moja ya neno katika agano la kale, wakati aliposema bwana asema hivi, sasa mwangalia, anaingia moja kwa moja katika msemo wa kuchukua mahali pa Mungu. Unaona, wakati alipoweka mbele yake bwana asema hivi, aliingia moja kwa moja kwa Mungu na kutenda kama Mungu, ndipo akatoa ujumbe wake ambao ulikuwa ni Mungu akinena kupitia kwake. bwana asema hivi. Ninafikiria kuhusu manabii wa kale walipokuja na ujumbe huo nao ukawatayarisha wafalme na kuwatia watu wasiwasi wasi. Makuhani hata nao wangekuwa na wasiwasi wasi kwa sababu walipaswa kuwa ni viongozi watu wa kidini, na wakati waliponini neno lilipowajia kwa njia hiyo liliwaanika wazi, nao wakatayari ama wakaona haya. And they felt or And we... na mara nyingi tunaona ya kwamba si wengi, mara nyingi sana siku hizi, huyo mtu unasema mimi ni Mkristo. Je, umempokea Roho Mtakatifu tangu ulipoamini? Lo! <laughs> Unaona, wao wana na jambo hilo. Mtu fulani akisema Je, wewe ni mfuasi wa lile kundi pale juu linalopiga makelele hayo yote pale na upuuzi wote wa uponyaji wa kiungu? Mara nyingi Wakristo wana wanagairi, wanataka kutangaza kama wana kama wanadhehebu, sasa mimi ni Mbaptisti, mimi ni Presbyterian, mimi ni Mlutheri wa hawalioni haya hilo lakini, inapofikia kuwa Mkristo ambaye anaweza kulichukua neno la Mungu jinsi tu lilivyo basi wana, wanaona haya. Mimi si mfuasi wa dhehebu lolote. Unaona, wao wanaona haya kusema hilo, hawana budi kuwa kama walimwengu wengine wanaowakilishwa na nadhehebu fulani. Sasa hilo limefikia hapo tu hivi miaka ya karibuni. Katika siku za Lutha, kujitambulisha kama mlutheri ama mfuasi wa Lutha vema karibu ilimaanisha kuuawa na kanisa Katoliki. Katika siku za Wesley kujua ya kwamba ulikuwa ume, umelikataa kanisa la Kianglikana ilikuwa karibu ni hukumu ya mauti kwa Waanglikana. Kutangaza ya kwamba ulikuwa Methodist katika siku za Pentecoste ilikuwa karibu ni aibu kusema ya kwamba wewe ulikuwa kwamba wewe ulikuwa umpentecoste, kwa sababu upesi ulihesabiwa kama mtakatifu anajiviringisha, ama ama mnenaji fulani kwa kwa lugha ama kitu kama hicho. Sasa wao waliunda dhehebu na wakaungana un, waka na hao wengine wa kundi hilo. Sasa wakati wa kuitwa utoke, unapokuja kwamba wewe si mfuasi wa lolote la hayo. Ni jambo linalopendwa sana na watu kusema, mimi ni mpentekoste. Ni jambo linalopendwa sana na watu kusema, mimi ni presbyteri mluteri lakini vipi? Wakati inapofikia wakati ambapo itakubidi kujitokeza nje na, na kulitetea neno, mimi si mfuasi wa lolote la hayo. Hilo ilo, ilo litatayarisha. Yesu alisema, sasa kama ukinionea haya basi nitakuonea haya. Ni kwa nini yakuonea haya? ni kwa sababu unadai kuwa ni wake. Wakati utamfuata vipi? Kama nilisema mvulana huyu mdogo, yeye yeye ni mwanangu, ageuke na kusema hati nani, hati mimi ni mwanao Kwani unafikiri mimi ni nani? Inge nitayarisha inge kukutayarisha kwa mwanao. Na hiyo ndiyo njia inayohita Ukristo siku hizi. Ukilipa jina la dhehebu sawa, wanakubali ubaba wa dhehebu, lakini inapofikia kukubali ubaba wa neno la Mungu Kristo, la wanatayarika hawataki kusema nam nimenena kwa lugha, nam nimeona maono, nam ninaamini katika uponyaji wa kiungu, nam nina msifu Bwana. Niko huru na madhehebu yote si sisujudio yote hayo. Mimi ni mtumishi wa Kristo. No jamani, hilo lingi wara rua tu vipande vipande hivi. Majuzi usiku mhubiri mashuhuri alikuja miongoni ni mwa wafanyabiashara wa Full Gospel huko Chicago. Hebu nisimame hapa kidogo kusema jambo hili, samahani lakini mara nyingi unafikiri, nami pia ninafikiri ya kwamba kile tunachonena habari zake, kweli ya Biblia, watu hawaielewi, lakini nawaelea. E, wakati mwingine wataungana moja kwa moja kuipinga, bali kwa kweli hawamaanishi kufanya hivyo, wanajaribu kuona msimamo wako, kama vile hadithi inavyosimuliwa juu ya kundi la walevi wakibishana kwamba wakukuwako na kitu kama Ukristo. Mtu mmoja akasema, ninajua mali mmoja alipo, huyo ni mke wangu. Kasema vema, sisiamini jambo hilo. Kasema, ima twende tutanini? hebu sisi sote tu, tufanye kama kwamba tumelewa sana. Wakapanda wakaenda huko nyumbani na wakafanya kila kitu walichoweza na, na kuambia wawapikie mayai na ndipo akayatupa sakafuri na kusema, unajua vema zaidi kuliko kuyapika mayai yangu namna hiyo. Wakafanya vurugu nyumbani, ndipo wakaingia kwenye chumba hicho kingine wakajibwaga kitini wakamsikia mtu fulani huko akifagia aseme neno akisema akijibia wimbo mdogo hivi shati Yesu, ubebe msalaba huu peke yake, na ulimwengu wote uwe huru. Kuna msalaba kwa kila mtu na kuna msalaba kwa ajili yangu, basi msalaba huu uliowekwa wakfu nitaubeba mpaka mauti itakaponiweka huru, kisha niende nyumbani kuvaa taji. Huyo mlevi mmoja mzee akasema, niliwaambiaje? Akasema yeye ni Mkristo. Naona walikuwa tu wakimjaribu na wakati mwingine ulimwengu nimeugundua huku jaribu. Kwa hiyo si kudhani jambo hili lingetukia, lakini jumamosi iliyopita usiku, ninaamini ndiyo, ama jumapili usiku, yule mnenaji mashuhuri, sijazoea kuyataja majina ya watu, lakini yeye anajaribu akitenda kazi kinyume kabisa. Ninajaribu kuyaweka makanisa hayo mbali na ule mwenendo wa ekumenia, na mtu huyo anajaribu kuwaingiza mle. Kwa hiyo alikuwa akihubiria wafanyabiashara wa Kristo wa ambapo nilikuwa nimekusudiwa kuwa na mkutano Chicago, nami nikawa, nikawaza ningekuwa Afrika wakati huo, kwa hiyo nisingeweza kuchukua mtu huyo. Akasema, alisimama pale na kusema uamsho ulio mkuu kuliko wote kuliko yote kitu kilicho kikuu kuliko yote duniani wakati huu kilichopata kuwa, kuwapo makanisa yote yanarudi kwenye kanisa Katoliki katika mwenendo wa ikumenia, nao wa, wanampokea wa wa, wa, wa Roho Mtakatifu ni mtego wa jinsi gani wa Ibilisi. Na kiongozi huyu ndugu Shakariani, rais wa wafanyabiashara wa, wa, wa kimataifa, akasimama na kusema, baada ya mtu huyo kuketi chini, akasema hivyo sivyo tulivyomsikia jawe tulivyolisikia jambo hilo, nasema, ndugu Branham ametwambia ya kwamba mwenendo huwa kumenia utawapeleka wote kwenye alama ya mnyama, na mtu huyo ameketi jukwaani kasema utawe, utaelekeza kwenye alama ya mnyama, kisha kasema tunashawishika kuamini yale asemayo ni kweli. Mtu fulani katika kusanyiko anasema amina, vivyo hivyo na sisi pia. Naye akasema ni wangapi wenu wangetaka kumsikia ndugu Branham akija na, ku, na kuwapa ukweli wake inueni. Na kulikuwa na watu elfu tano na kitu walipiga makelele kwa nguvu na kulia, nije tu kwa siku moja. Siku moja, ndugu Carl Williams akanipigia simu, kasema ndugu Branham, jamani, nilipitia katika muumati huo, kasema walikuwa na mafungu ya noti, ya, ya noti za dola mia moja yaliyowekwa mikononi mwangu kukununulia tiketi ya ndege ya kuja huku na kurudi. Mnaona, kwa siku moja tu, mnaona watu hao hao. Hilo neno liliingia lili ndani, ambapo wakati mwingine hatujui jambo hilo, mnaona. Lakini mnaona wakati hiyo na uponini kweli, haidhuru ulimwengu unalipinga jinsi gani, madhehebu yanalipinga jinsi gani, Mungu analithibitisha kwamba ni kweli. Hatimaye wakati ile saa kuu ina, itakapofika mambo yataru yatatukia, ambapo labda hatukuyawazia. Naam, inaonyesha una hakika, kama unatayarika. Kwa hiyo ni afadhali usilijadili jambo hilo, kama utalionea haya, usingetaka kulijadili, utajizuia. Lakini anawezaje mtu aliyejazwa na Roho Mtakatifu, anawezaje mtu aliyejazwa na nguvu za Mungu na upendo wa Mungu moyoni mwake kuzu kuzungumza na mtu kwa dakika chache na asitaje kitu fulani kuhusu huo upendo ulio moyoni mwake? Unaona, kuna kitu fulani ambacho kutokia, huwezi kufanya jambo hilo hii ni haina budi kuwa ni siku iliyo ya uovu ambayo Yesu alikuwa akinena habari zake. Watu wanalionea haya neno na roho wa Mungu anayetenda kazi ndani yao, lakini wakati kweli inapofanywa dhahiri kwa watu, ni Mungu basi mwenyewe akijifunua mwenyewe kwa neno. Sasa mtu yeyote anaweza kufanya madai ya aina yoyote, nasi tumekuwa na jambo lililo katika hilo katika siku hizi ambapo kumekuwako na madai mengi yaliyodaiwa, hata imekuwa ni jambo la kuchukiza sana. Lakini unaona kama kuna kweli, haina budi kuwa ni kwa neno, kwa sababu wanasema walikuwa na mambo ya kila namna, ya mafuta kitiririka kupitia kwa watu na damu kutoka mikononi mwao na wanawake nyuma ya, yao katika damu hii na inatiririka kwenye viatu vyao na kuinua viatu vi, vi, vi, vi, vi, vyao na kumwaga mafuta na, na vyura wakiruka na kutoka na kurukaruka jukwani na kila namna ya mambo kama hayo. Hakuna upuuzi kama huo katika Biblia, hakuna ahadi ya vitu kama hii kitu kama hicho katika Biblia, ila tu ilisema katika siku za mwisho roho hiyo ingefanana sana, ingewapoteza walio wateule kama yamkini, lakini hakuna maandiko kwayo. Lakini inapofikia neno la Mungu halisi lisiloghoshiwa, lililothibitishwa na Mungu, inaonekana kulitayarisha hata kundi hilo lingine lililovuka mpaka Mnaona, kuna kutayari kulihusu lakini ni halisi kwa mwanamume ama mwanamke, mvulana ama msichana, ambaye kweli ni Mkristo halisi. Wakati Mungu alipoitoa, e, wa ahadi ya ubatizo wa Roho Mtakatifu, nao unampokea huyo, kuna kitu fulani kinachotulia ndani yako ambacho hakuna kitu kinachoweza kupachukua mali pake. Mtu anapokutana na Mungu, si katika kuchochea mwemko, shauku fulani ama ufundisho fulani la kidini katekismo fulani ama kanuni ya imani ama fundisho la shati ambalo amelikubali kwa ajili ya kujifariji kuji, lakini wakati kweli anapofikia mahali kama vile Musa alivyopafikia upande wa nyuma wa jangwa, akutane uso kwa uso na Mwenyezi Mungu, na nawe unaiona hiyo sauti ikisema, nawe imeambatana kabisa na neno na ahadi ya wakati huo, kuna kitu inachokufanyia unaona huyo nei haya inakufanyia kitu fulani. Sasa hebu tuangalie sasa kwa dakika kumi na tano tu zifuatazo, kuna watu wanaopokea tukio kama hilo, na kama ninavyosema nanyi leo, sio kama kanisa ama dhehebu, ninasema nanyi kama mtu binafsi, sio eti kwa sababu unakuja hapa kwenye maskani hii, kwa sababu ninakupenda nawe unanipenda, sio kwa sababu ya jambo hilo. Hebu ninene nawe kama mwanadamu anayekufa, na ya kwamba ya kwamba siku moja huna budi kufikia mwisho wa maisha haya, na huenda nisiwepo, na mhubiri mwingine huenda asiwepo, lakini kuna mmoja tu anayeweza kukutana nawe kule, na huyo ni Mungu. Na wewe, wewe lisikilize, na sio kama mke wangu ni Mkristo mzuri ama, ama mume wangu ni Mkristo mzuri. Bali, je, niko sawa na Mungu? Je, nimekutana na Mungu namna hiyo? Si kwa sababu mchungaji wangu alikutana na Mungu ama kwa sababu shemasi wangu alikutana na Mungu, lakini je, mimi mi. nimekutana naye? Si kwa sababu nilipaza sauti, si kwa sababu nilinena kwa lugha, bali kwa sababu nilikutana naye kama mtu. Ndipo kama utalionea hilo haya kuna kitu ambacho ni kikamilifu na safi sana na, na cha kweli pia. Kumbuka, huenda ukakutana na roho anayetenda kama Mungu. Huenda ukakutana na roho ambaye angefanya hili lile ama lingineno. Ifuate kidogo uone jinsi inavyolingana neno la Mungu. Unaweza kukutana na roho ambayo ingekwambia umeokoka na kukupa hii si nzuri sana nawe, ungeweza kupaza sauti na kupiga mayowe. Halafu inapofikia kwenye kulikana neno, anawezaje Roho Mtakatifu aliyeliandika neno kulikana neno lake mwenyewe? Hiyo roho haina budi kuitikia kila ahadi ya Mungu kwa amina. Kama sivyo, basi hajapata kukutana na Mungu. Hujapata kukutana na Mungu. Ulikutana na roho mdanganyifu, na ulimwengu umejaa hao siku hizi. Lakini unapomwona Mungu akishuka na kutoa tamshi ya kwamba atafanya jambo fulani, alafu anarudi na kufanya jambo hilo wakati baada ya wakati baada ya wakati, basi una roho halisi wa Mungu. Roho angewezaje kuwa juu ya mwanadamu? Roho Mtakatifu ambaye aliandika Biblia kisha ageuke na kukana hilo si sawa. Hilo lilikuwa la, ni kwa ajili ya siku nyingine yeye, yeah, alisema ahadi hiyo ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu, kwa wale walio mbali sana, na wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu wamjie. Hilo lilikuwa ni Matendo 2:38. Roho anawezaje basi kukubali chochote tofauti na hilo na awe ni wa Mungu, wakati wa Waebrania 13:8 ilisema Yesu Kristo ni yeye yule, jana, leo na hata milele. Vipi kama mtu fulani alisema lo, ninaamini alikuwa ni mwanafalsafa, alikuwa ni mtu mzuri, alikuwa ni nabii, lakini kuhusu nguvu zake. Nilikuwa nikizungumza hivi majuzi usiku na George Smith, yule mvulana anayambatana na binti yangu Rebecca. Kijana mzuri aliimba hapa maskanini, mvulana wa Kibaptisti ambaye alichukua tu, aliwaambia ondo, ondo wewe, jina langu kwenye kitu hicho, sitaki uhusiano wote nacho. Na kulikuwako na msichana, walikuwa na mkutano wa kanisa fulani hili la Baptisti juu vilimani na, na nao wananipinga sana wote hao huko nje, na kuhusu kuto nini, hawana neno dhidi yangu, ni dhidi ya neno hili. Mimi kama mwanadamu hawawezi kusema neno dhidi yangu, sijapata kuwadhuru hata kidogo, bali hilo ndilo wanaogopa. Mnaona sasa. Walikuwa walikuwa na mkutano huu ule juu hasa, nao walikuwa walikuwa wawe na mishonari atakayechukua kila usiku wa siku tatu za mwisho wa mkutano huu mkuu huko vilimani, ambako kulikuwa si joto. Ikatokea kwamba mishonari huyu aliamka na akaja kwenye Marko kumi na sita na akasema, kuna watu wengi siku hizi ambao hawawezi kuamini katika uponyaji wa kiungu. Kasema, nilikuwa huko India, mimi ni muindi, nami nilikuwa India wakati mmoja, hapa Marekani, jina lake ndugu Branham alipokuja Mchungaji akaanza kusogea, akasema mke wangu alikuwa akifa kwa kansa, mimi nilikuwa kipofu ama kitu kama hicho. Akamwombea mmoja wetu na huyo mwingine akamwita kutoka kwenye kusanyiko, bila hata kujua lugha yetu wenyewe, kisha kanena nguvu za Mungu. Alafu akasema tupo hapa, tumeponywa vema. Walijaribu kumnyamazisha, wasingeweza kufanya hivyo. Hiyo ni unaona, moja kwa moja katika mkutano wao wenyewe yepo hata wakanyimwa waka, chochote kile. Na baadhi ya watu hao, hata nani wangu dada wa mvulana huyu wa mvulana huyu, hao wakiwa huko, hata wasingekuwa na wasingekuwa na lolote la kusema. Walitaka kujua kama hawakuwa na uhusiano kwa njia fulani, wangeweza kujua. Mmoja wa hao mama akasema, vema, ninaamini jambo hilo. Rebeka na George wakaenda kumuona mama huyu, naye akaenda akaleta msichana aliyekuwa na ms. ugonjwa wa, wa kitu kama kudumaa kidogo. Kwa hiyo wakanifanya niende kule kumuona msichana huyo hivi majuzi usiku, ndipo nikaenda kule. Maskini mama huyo alikuwa ameketi pale, ndipo nikasema, je, wewe ni mwaminio? Akasema, hasha, sijui kama mimi ni mwaminio ama pema hakuwa amedumani pepo wa shetani tu hawatambui hilo unaona, anakupagaa wala ujui anakuja, ndipo vurugu zinamshinda mtu huyo wala hawajui wanawake wanaotembea hapa nje mtaani wakiwa wamevaa hizi kaptura hawatambui, wakawa wenda wakaweza labda kuthibitisha na kuliapia ya kwa kwamba kama hawajafanya lolote ovu dhidi ya waume zao ama kadhalika namna hiyo, lakini moyoni mwao hawatambui wa, lakini roho wa Ibilisi amewatambua, wamepagawa naye. Kwa nini mwanamke apende kuvua nguo zake azitoe mbele za mwanamume? wanam, ku, kuna mtu mmoja aliyefanya hivyo katika Biblia, nao walikuwa ni wendawazimu. Wazimu wengine ujaribu kujifunika, hawatambui ni janja sana, erevu sana. Inakubidi kuangalia, ujipime mwenyewe kwa neno la Mungu na uone mahali unaposimama msichana huyu mdogo alisema, loo, waliniambia kwamba ni, nilibatizwa wakati nilipokuwa mdogo. Kasema sijui kama niamini upuuzi huo au la. Nikasema hivi, umwamini Yesu Kristo? Basi akasema vema, sijui kama ninamwamini ama la. Akasema baadhi ya huo upuuzi wa udanganyifu siamini. Nikasema vema, bila shaka uamini upuuzi wa udanganyifu. Nikasema lakini je, unaamini ya kwamba yeye alikuwa ni mwana wa Mungu. Lo, kasema huenda alikuwa. Nikasema nani? Nikasema je, unaamini ni yeye, yeye ye, ye, yu, yule leo Mungu ambaye angekuokoa? Akasema kuna wowote wa upuuzi huo hapo kuhusu ati kuna miujiza na upuuzi kama huo, si amini chochote kuhusu ndipo nikasema ungefanyaje kama ulikuwa umeketi katika mkutano na kumwona Mungu Roho Mtakatifu, ambaye ndiye Mungu pekee aliyeko akitenda kazi miongoni mwa watu. Mungu katika ubaba, ile nguzo ya moto na manabii, Mungu katika mwanawe, kisha Mungu katika watu wake. Ni sifa tu za Mungu, Mungu mmoja aliye mkuu, ambaye ana anafunika umilele. Nikasema ungeonaje kama yeye miongoni mwa watu wake aliwafanya vivipofu kuona, viziwi kusikia Uh, anaangalia kwenye kusanyiko na kuambia watu shida zao, na kama vile alivyofanya wakati alipokuwa hapa duniani. Akasema, ninaamini ingekuwa ni uaguzi. Nikasema uko uh, katika hali mbaya zaidi kuliko nilivyodhani ulikuwa. Ingekuwa ni bora zaidi kama ungalikuwa mwenda wazimu, unaona, usingewajibika. Lakini nikasema umepagawa tu na pepo mchafu nikasema wakati Yesu alipowaambia yule, alipomwambia yule mwanamke kisimane kuhusu waume zake, wakati alipowaangalia watu na kujua mawazo yao, ungeita hayo uaguzi? Unaona, amefungwa sana katika dhehebu lilo linaloitwa Luteri, hata kitu chochote kinyume na hilo lingekuwa si cha kweli. Sasa Mungu anataka mtu ambaye amefungwa katika neno, chochote kinyume cha hilo ni cha uongo. Yesu alisema neno la kila mtu na naliwe uongo na langu liwe kweli. Kulikuwa kuna mtu katika wakati wa kisayansi sana, jina lake Nuhu no, yeye hakulionea neno la Mungu haya. Mungu alikutana naye, naye akazungumza naye, alijua ilikuwa ni Mungu Naye akasema itanyesha. Haikuwa imenyesha kamwe, bali yeye aliamini itanyesha, na imani aliyokuwa nayo hakuona haya kuitekeleza. Ilimchukua miaka mia na ishirini kujenga safira, wakati ulimwengu ulikuwa unampinga. Hakuulionea haya neno la Mungu, katika siku zake Mungu alimwokoa pamoja na nyumba yake. Kwa ajili ya hilo, kulikuwa na jinsi ile ingalionekana ni jambo la kijinga kwa watu wengine, lakini kwake yeye alikutana na Mungu haidhuru huo uh, upande mwingine ulikuwa ni wa kisayansi, jinsi gani hilo lilikuwa ni kinyume, jinsi nilivyosema, isingewezekana, isingewezekana. Alikutana na Mungu. Hivyo ndivyo ilivyo wakati unapojua kwamba unazungumza na yeye. Ungefikiri lilikuwa ni jambo la kipumbavu, wakati mtu fulani wakati ninajua, kuna watu wachache duniani wanaoshikilia yale nisemayo kwamba ni kweli. Kusimama hapa na kusema Bwana asema hivi, ninaenda Arizona huko ni, nitakutana na malaika saba katika kundi. Vema, kulikuwako na kundi la watu waliosimama pale kuliona likitukia hivi majuzi usiku, nikisema Los Angeles itazama baharini, lakini wakati umeku kutana na Mungu na Mungu ambaye hashindwi, Mungu anayefanya vile vile hasa alivyosema angefanya daima, amelifanya wewe ulioneye haya. Basi haikubidi kurudi nyuma na kuliaibikia unaweza kuambia ulimwengu wote. Mtu anapokutana na Mungu anaponena naye na uhalisi wa Mungu unakuwa wake moyoni mwake, yeye halionei haya Nuhu hakuonea haya. Ilionekana ni jambo la kipumbavu kwa walimwengu wengine, bali si kwake. Musa wakati alipokutana al, al, alipokuwa mbele ya Farao hakuonea haya kumwambia Farao ya kwamba mambo fulani haya yangetukia ya kwa sababu alikuwa amekutana na Mungu. Mungu alimwambia katika kichaka kilichowaka moto. Musa alisema mimi, mimi ugugumiza. Hicho ndicho alichokuwa nacho kigugumizi akasema yule pale, Haruni anakuja, utakuwa mungu kwake naye atakuwa nabii kwako, ninajua anaweza kuongea vizuri, lakini nitakuwa pamoja na mdomo wako. Ni nani anayemfanya mwanadamu kuongea? Amina, ninapenda jambo hilo. Huyo ni Mungu. Ni nani aliyemfanya mwanadamu kuwa kiziwi au bubu, ama ni nani aliyemfanya mwanadamu kuongea? Mungu amemfanya. Akasema, Bwana, nionyeshe utukufu wako. Akasema, ni nini hicho ulicho nacho mkononi mwako? Akasema, ni fimbo. Kasema itupe chini, ikageuka kuwa nyoka. Kasema itoe tena, ikageuka kuwa fimbo. Amina, ye ni Mungu. Weka mkono wako kifoni mwako. Akauweka akautoa mweupe kwa, kwa ukoma. Kasema urudishe na uutoe tena, na ulikuwa kama mkono huo mwingine. Mimi ni Mungu. Ndipo akaenda mbele ya Farao na kusema yale, ye alisema, angesema, akasema itakuwa hivi na hivi. Akaokota aka mchanga na kuutupa wale, na kusema, Bwana sema hivi, viroboto na waje juu ya nchi, nao viroboto wakaja akachukua maji na kuyamwaga mtone na kusema Bwana sema hivi, na mito yote na kila kitu kikageuka kuwa damu. Akaagiza aka mvua ya mawe kutoka mbinguni. Mwajua katika siku za mwisho hayo ya mapigo yanapaswa ya kurudia tena. Pia kumbukeni, mzinzi katika wakati wa Biblia adhabu yake ilikuwa ni, ku, ni kifo kwa kupigwa mawe Nalo no, kanisa nisiloamini ni litapigwa mawe hata lifo kwa mvua ya mawe. Wakati mmoja ilikuwa ni njia ya Mungu ya adhabu. Yeye ataupiga mawe ulimwengu huu usioamini, kizazi hiki cha zinaa atapiga mawe kutoka mbinguni kwa mvua ya mawe ambayo kila moja lina uzito wa talanta moja ambazo ni ratili mia moja. Kanisa la kizinzi litakufa, ulimwengu wa kizinzi utakufa chini ya adhabu ya Mungu kwa kupigwa mawe, kama alivyofanya hapo mwanzo. Jiwekeni sawa na Mungu, enye kanisa hilo, ndilo linalotubidi sisi sote kufanya, kumgeukea Mungu. Yule Eliya mwenye umri wa miaka themanini, nywele za kipilipili, masharubu yenye mvi, mwenye upara, mikono mi, iliyokonda akikaa kule nyikani akiziangalia dhambi za watu. Mungu alisema naye asubuhi moja, akasema shuka, uende kule ukamwambia, Habu, ya kwamba hata umande hautashuka kutoka mbinguni mpaka utakapouagiza. Ninaweza kuyaona masikini, macho yake yakiangalia chini ya ndevu zake nyeupe za kipilipili, ile fimbo mkononi mwake, akishuka kuenda barabarani kama mvulana mwenye umri wa miaka kumi na sita. Akaenda moja kwa moja mbele za mfalme na kusema, si hata umande utashuka kutoka mbinguni mpaka nitakapouagiza hakuonea Mungu haya, wala neno lake kumwambia mfalme au mtu mwingine yoyote. Hakuona haya, haikumbidi kujificha, aseme sasa. Habu, ungekuwa nini? Inanikumbusha kitu kama sisi wenyewe. Ndipo nikawaambia watu, ninafikia mahali ninahitaji imani zaidi. Hiyo ndio sababu niko nyumbani sasa, ni kupata ujazo mpya wa imani. Nimefikia ambapo inaonekana unapoombea watu unaomba msamaha Bwana shetani na kusi, tafadhali uondoke na uniache. Ni nini bure? Imani ina misuli na nywele kifuani mwake. Inaponena kila kitu kinanyamaza. Usiingie bwana Ibilisi. Je, utatoka toka hapa? Mimi ni mwana wa Mungu aliyeagizwa na Mungu. Achana nao! Hiyo inamwondosha Humwombi Ibilisi msamaha, huna uhusiano wowote naye. Ulionei haya neno la Mungu? ulionei haya agizo lako? uoni uo haya kwamba sisi ni nani? haibu tu nilionayo ni kwamba mimi ni mwanadamu, huo ni uzazi wangu wa duniani, ninaonea haya kushindwa kwangu, lakini kama mtumishi wake sioni haya, sionei haya neno lake, kama ni madhehebu, wafalme, watawala ama chochote kile. Niko tayari tu kutoa jibu, Mungu ameagiza hilo. Musa alienda mbele ya Farao, yeye hakuona aibu kumwambia ya kwamba wasingepatana na watachukua wa siku zake kadhaa huko nyikani, akasema baadhi ya wanawake wa, wa baki wachunge watoto wenu, akasema tutaenda sote Hautasalie nyuma hata ukwatu mmoja, tutawachukua ng'ombe wetu na kila kitu. Hakuone haya. Kwa nini? Yeye alikuwa ameingia katika nuru ya ukombozi. Hiyo ndiyo sababu mwanamume ama mwanamke mgonjwa, ama chochote kile, akiisha kuingia katika uwepo wa Mungu, anajua ya kwamba Mungu amewaponya. Ame unaingia katika nuru ya ukombozi, huupatani kwa jambo lolote Ukombozi ulikuwa moyoni mwake, kwa kuwa alikuwa amekutana na Mungu ambaye alisema, mimi ni Mungu wa Ibrahimu, yule aliyempa Ibrahimu ahadi. Na wakati wakati wa ukombozi wa kukombolewa umewadia, ninakutuma kule chini ukawatoe kuna nini cha kuomba radhi kuhusu jambo hilo? Farao angalimuua yeye, alikuwa ni mwanadamu tu, alikuwa ni mtumwa, angaliweza kumuua. Lakini hakulionea neno haya, hakushuka na kupiga magoti na kumwomba farao chochote. Alisema nimekuja kuwachukua. Farao akasema vema, uweze kuwachukua. Akasema vema, basi kutakuweko na viroboto juu ya nchi mpaka ni mtawapitia mta kwa shida, na hivyo ndivyo ilivyotukia. Kasema, loo Musa, waondoe. Kasema, vema. Sasa je, unatubu? una kasema, vema, mnaweza kwenda siku kadhaa nyikani. Akasema, basi mzi watakuja, amina. Kasema giza litakuja, kulikuwa na giza sana, usingeweza kuona kutoka mahali pamoja, hadi pengine. Na hatimaye mauti kaja, kutoka farao hata kwa mtumishi, ilikuwa ni mauti kwa kif, kifungua mimba kwenye familia. Hakumwomba mtu yeyote msamaha. Yeye alikuwa ni mwana wa Ibrahimu aliyezaliwa katika roho wa Mungu, akapewa agizo na Mungu, ujumbe wa Mungu, kushuka aende huko na kuwatoa hao watu. Sema hivi, Mungu hawezi kuagiza kitu hicho hicho katika wakati huu apate kumtoa bibi harusi kutoka kwenye kanisa? Danieli hakuwa ama Daudi, hakika hakuogopa mbele ya Sauli, wakati kila mtu alipokuwa akimwogopa Goliath huko nje. Hakuogopa kumsogelea na akasema, mtumishi wako maskini. Jamaa huyu alionekana kimbao mbao. Alisema, mtumishi wako alikuwa akichunga kondoo za baba yake, ndipo duba kaingia na kushika mmoja wao, nikamfukuza mpaka huko nyikani na kumua kwa kombeo. Ili simba akaingia, lo jamani, simba alikuja na kumshika mmoja wao na akakimbilia nyikani, nami nikam, nikam nikamwangusha kwa kombeo, alipoamka nikamuua. Akasema na Mungu, huyo mfalme aliyerudi nyuma amesimama pale, hao askari wa onyonge wakidai kumtumikia Mungu wa mbinguni na kumwacha huyo mfilisti asiyetahiriwa asimame huko nje na kuyasai majeshi ya Mungu aliye hai. Akasema, mtumishi wako atamuua huyo naye pia, kwa kuwa Mungu aliyemuua yule simba na dubu mikononi mwangu pia atamtia huyo mfilisti asiyetahiriwa mikononi mwangu. E, hakugugumeza maneno, hakusema labda itatukia, alisema itatukia. Hakuona haya Danieli, mbele ya, m, ya mfalme hakuogopa, ku, kukaidi amri zake kwamba ya kwamba hakuna mtu atakayeomba ila ila kwake tu, akafungua dirisha na uh, kulishusha akaomba mara tatu kwa siku. Hakuogopa. Shadraka, Meshaki na Abednego hawakuogopa ile tanuru ile wakamoto wakasema Mungu wetu anaweza kutuokoa. Mungu anaweza kutuokoa, lakini kama hatuokoi, hatuta isujudu sanamu yako. Hawakulionea haya la Bwana la Bwana, hakika hawakulionea haya kwa sababu walijua. Samsoni hakuona haya mbele ya wa Wafilisti wakati elfu moja alipomkimbilia aliokota taya la nyumbu na hizo chepeo zilikuwa na unene wa kama inchi moja na nusu za shaba. Aliwaua elfu moja kwalo, kwalo na angali alikuwa na taya hilo mkononi mwake haku ya haku tayari alitoa tuki hicho kuwa mkononi mwake akaenda kufanya kazi nacho. Alijua ya kwamba roho wa Mungu alikuwa juu yake, alijua alizaliwa Mnazarayo, alijua ya kwamba hakuna kitu kingali msumbua. Alikuwa ni mtumishi wa Mungu mbrani tu, alikuwa katika mapenzi ya Mungu, hakuna kitu kingaliweza kusimama mbele zake, haidhuru ni wafanya wafalme wangapi ama wafilisti ama wowote wale walioinuka. Kweli Yohana hakulionea haya neno la Mungu lilomjia nyikani na kumwambia aende akabatize kwa maji. Hakuona haya kusema tazama, mwana kondoo wa Mungu aichukue dhambi ya ulimwengu, kwa kuwa roho wa Mungu alikuwa juu yake. Hakuona haya mbele ya makuhani. Hakulionea haya neno la Mungu wakati alipoenda kwa Herode. Mke wa Filipo alikuwa akiishi na Herode akaenda moja kwa moja mbele za mfalme huyo mzee, huyo mwenye nywele za sufu kutoka kule nyikana. Alitoka huko bila elimu au chochote kile, na akaenda moja kwa moja mbele ya Herode na kusema, si halali kwako kumchukua. Hakulionea haya neno la Mungu, hakika kweli kabisa, yeye hakulionea haya aibu. Stefano hakulionea haya neno la Mungu kwanza wa Pentekoste kule juu, kwenye ile siku ya Pentekoste walipokusanyika kwenye chumba cha juu, Roho Mtakatifu alishuka juu yao kwa ahadi ya Mungu. Luka 24:49 ilisema, tazama nawaletea na juu yenu ahadi ya Baba yangu, lakini kaeni mjini Yerusalemu hata mvikwe uweza utokao juu. Na ahadi ile ile ambayo neno la Mungu liliwaahidi, tazama nawaletea juu yenu ahadi ya Baba yangu, lakini kaeni humo msipate theolojia tena wala elimu zaidi na kadhalika, ngojeni hata mvikwe nguvu. Wakati nguvu hizo kutoka mbinguni zilipokuja kama upepo wa nguvu ukienda kasi, hakuionea haya Injili. Petro alisimama akasema, tubuni kila mmoja wenu, enyi wanaume, kwa mikono ya watu wabaya mmemsulubisha mfalme wa amani, ambaye Mungu alimfufua kutoka katika wafu, nasi ni shahidi wa ma, kwa maana hili ndilo Yoela lilisema lingetukia katika siku za mwisho nitaimwagaro yangu ha, ki, ki, ki, Ye, ha, tu, juu ya wote wenye mwili. Hakuionea haya injili maskini Stefano, kama nilivyomtaja dakika chache zilizopita, wakati alipopitia pale katika kimbunga. Yeye hakuwa mhubiri, alikuwa ni shemasi tu, bali alishuhudia kila mahali juu ya ufufuo. Alikuwa amekutana na Mungu na ni kama tu ati ujaribu kumzuia vema ilikuwa ni kama kujaribu ku, kuizima nyumba nyumba inayoteketea, kuuzima moto wake kwenye siku yenye upepo, kukiwa kukavu. Mbona kila wakati upepo ulipovuma uliwasha tu moto mwingine. Waliko mkokote mbele ya baraza la wazee, mnaweza kutambua kwamba hiyo ni nini? Hilo ni kama baraza la ikumenia. Dini zote zinaelekea zinaingia chini ya baraza la ekumenia, wote wakielekea kule chini ya baraza la wazee. Mafarisayo, Masadukayo, Maerodia, wote wale iliwabidi waingie kwenye baraza hilo. Nao wakamchukua kwa nguvu, sio tu shirika moja, bali baraza kuu cool, ilimchukua kwa nguvu. Tutamti, tutamtisha mpaka jute alipoenda kule asubuhi hiyo. Biblia ilisema uso wake ulioonekana kama wa malaika, akasema, wanaume na ndugu zangu, hebu niseme nanyi Baba zetu walikaa Mesopotamia kabla hawajakuja Harani, kadhalika angeendelea na kutoa maandiko. Ndipo alipomaliza roho alishuka juu yake, akasema enyi wenye shingo ngumu msiotahiriwa mioyo wala masikio, siku zote mnampinga Roho Mtakatifu kama baba zenu walivyofanya, nanyi vivyo hivyo. Yeye hakuonea haya, injili hakuonea haya, neno hakutayari mbele ya baraza lolote la wazee, la Paulo alisema mbele ya Agripa. Akiwa Myahudi aliyefunzwa chini ya Gamalieli, alikuwa ni mashuhuri sana, lakini siku moja akienda zake Damaskus alikuja we, weponi akakutana na Mungu. Malaika alishuka kutoka mbinguni katika umbo la nguzo ya moto, nuru iliyomwangusha ili sakafuni. Akasimama na kusema unani wewe Bwana, naye akasema mimi ni Yesu. Akasimama mbele ya Agripa akarudia hadithi hiyo tena Akasema sionei haya, injili ya Yesu Kristo, kwa maana ni nguvu za Mungu kwa wokovu kwa kila aminia. Hakika sasa yenye marafiki, tumeshuka tukaja na mtu kote katika wakati, lakini tumepitiliza muda, lakini hebu niseme jambo hili: mtu ambaye wakati mmoja amekutana na Mungu ambaye ni neno nalo neno limefanywa dhahiri na kudhihirishwa kwake, hakuna aibu kuhusu jambo hilo. Hu hu tayarishwi hayu. Haini tayarishi mimi kusema ninaamini kila neno la Mungu. Haini tayarishi wakati Bwana ananiambia niseme lolote, wewe nenda uliseme na kulifanya. Haini tayarishi mimi kusema ya kwamba nimejazwa na Roho Mtakatifu. Haini tayarishi kusema ya kwamba nimenena kwa lugha zingine. Haini tayarishi kusema ya kwamba Bwana wetu amenionyesha maono. Haini tayarishi kusema ni yeye yule jana, leo na hata milele. Mnapoletwa mbele ya wata, wa, wa, watawala na wafalme kwa ajili ya jina langu, msifikiri fikiri yale ya mtakayosema kwa maana mtapewa kwenye saa hiyo, si ninyi msemao, bali ni Baba yenu aishie ndani yenu. Lakini kila atakaye nionea mimi haya na neno langu katika kizazi hiki, huyo nitamwonea haya mbele ya Baba yangu na malaika watakatifu. Mungu na tusaidie, tusione haya, bali tus atusaidie kuwa ushuhuda ulio hai. Kila mtu mm, katika Agano la Kale wakati hao manabii walipokuja, wao walifanyika, walifanyika neno lililo hai, walikuwa ni neno. Yesu alisema, waliitwa miungu nao walikuwa hivyo, kwa sababu neno la Mungu liliwajia. Wanasema ni Bwana asema hivi. Na mwanafunzi yeyote wa Kristo ambaye amekutana naye katika ukombozi, na wokovu umeingia moyoni mwake, yeye ni mrithi wa Mungu nasi tunapaswa kuishi maisha ya namna gani? Na tunapaswa kuenenda jinsi gani? Na tunapaswa kuzungumza namna gani? Kama Mungu anajiwakilisha kupitia miili yetu inayopatikana ina na mauti, ni nani angeweza kuona haya? Kwa ajili ya jambo hilo, kama nikifikia mahali ambapo nilikuwa Kwenye kikosi cha polisi hapa Jeffersonville, vile nishuke mtaade kwa mamlaka yote, nisingeonea aibu mji huu. Ningekuwa sehemu ya mji huu, ningekuwa ninge polisi sehemu ya mji, kuweka utaratibu na mwenendo. Kama mtu akipita taa nyekundu, nisingeonea haya kumwambia ame ametenda kosa, nimpe ilani. Hiyo ni kazi yangu, maana ninalipo na mji, ninaishi kwa mji, nina mamlaka kutoka kwa mji. Haidhuru kama alikuwa amelewa ama shida yake ilikuwa ni nini? Wataniunga mkono ni, ninasimama kwenye wajibu wangu, maana mimi ni polisi ama nimechaguliwa ama kuwekwa hapa na, ku, na kupewa mamlaka kufanya jambo hili. Unapaswa kuchukua sheria na haki na kadhalika na kuona kwamba imetekelezwa vizuri. Basi kama mimi ni Mkristo na nimejazwa na Roho Mtakatifu nikiuvaa ushuhuda wa kufufuka kwa Yesu Kristo ya kwamba ni ye, yule jana leo hata milele. Usimwache shetani yote ajaribu kukusukuma huku na huko aseme usifanye hili na usifanye lile. Unafanya Mungu unalifanya Mungu amekupa dini. Naona hatuna nguvu. Huyo huyo polisi hana nguvu ya kusimamisha hata gari moja, ni kuhusu wakati mwingine ni magari ya nguvu farasi mia tatu ama mia nne angefanya nini juu ya jambo hilo? Bali ana mamlaka, na hivyo ndivyo ilivyo kanisa, tuna mamlaka kwa ufufuo wa Yesu Kristo na neno lake lilo waidiwa. Haleluya, mambo ni yafanyayo mimi, ninyi nanyi mtayafanya, na mengi kuliko haya mtayafanya, kwa kuwa naenda kwa Baba. Msimuone haya katika kizazi hiki chenye dhambi kilicho na fadhaa, kizazi cha mwisho kitakachopata kuwa duniani, hiki chenye dhambi cha uzinzi na kilichojaa vidonda vitokavyo usaa. Yote, kila kitu ambacho kimekuwa ni cha heshima kimekuwa ni cha aibu. Siasa za kitaifa uchafu, mataifa yamesambaratika. Na huko mbali sana katika misitu ya Afrika kwenye safari za kuwenda, iliwabidi kuchukua redio za masafa marefu yapate ku kumsikia Elvis Presley, Pat Boone na hao jamaa wenye hiyo rock na twist, na wenyeji wakijaribu kuangalia wanavyotenda, wakivitikisa vichwa vyao na kufanya hivyo, wenyeji walisam, walisimama na kuangalia. Lakini unaona, hao sio wa Marekani kama vile Pat Boone na Elvis Presley na Ricky Nelson na hao jamaa walivyo, hao si mayuda wa aina hiyo bali wao ni mnaona ni pepo na pepo huyo hayuko tu Marekani, ameenea kote ulimwenguni apate kuwaleta kwenye vile vita vya Harmagedoni. Wanafanya jinsi hiyo kama wao ni nini ni, taifa lolote wanalotoka Afrika, India, popote pale. Ushenzi huo na upuuzi umeenea kote duniani kwa kuanzishwa tu na mtu mmoja vivyo hivyo na injili na nguvu za Mungu, mwenyezi Mungu zimenea kote ulimwenguni, na wakati wa kutengana unatukia sasa. Wakati Mungu anamwita bibi harusi, naye shetani analiita kanisa. Jalia niwe sehemu ya huyo bibi harusi. Na tuombe Mungu mpenzi, tunaona maandiko ya mkono wa ukutani. Bwana tuko katika wakati wa mwisho, tunajua ya kwamba kuna mambo makuu yako mbele. Hata hivyo mahali fulani, mahali fulani kutoka kwenye machafuko haya hapa nje, kungali kuna watu waaminifu waliokusudiwa uzima. Lingelikuwa ni jambo lisilowezekana kwa mtu mmoja ama wawili, bali Mungu, sisi sote pamoja, jalia tuisambaze kwenye kila pembe tuwezayo, habari njema ya kwamba Yesu yuwaja yu na. Unaona, tusambaze mkate kidogo twendapo, neno dogo popote walipo, tai wat, watakifuata chakula hicho kama kimekuja kwa kanda ama kama kimekuja kwa neno ama ushuhuda, tai watakifuata mpaka kwenye makao yake makuu, kwa kuwa imeandikwa ulipo mzoga, hapo tai watakusanyika. Mpenzi Yesu, tunajua ya kwamba wewe ndiwe huo mzoga tunaoula wewe ni neno, nalo neno limefanyika mwili likakaa kwetu. Tunaomba Mungu, ya kwamba tunapolisambaza neno, ya kwamba tai wa kweli watalipata jali a tusione haya tunaposimama mbele ya watu wa hovu wasiojali People, it is. wakidini chochote kile, kama vile Paulo alivyomwambia Timotheo, na tuwe tayari wakati ufao na wakati usiofaa, karipia, kemea, na kwa uvumilivu wote na mafundisho, kwa sababu utakuja wakati watakapoyakataa mafundisho yenye uzima, ila kwa kuzifuata nia zao wenyewe watajipatia pamoja walimu wa makundi makundi, kwa kuwa wana masikio ya utafiti, nao wata geuzo wasiisikie yaliyo kweli watazigeukia hadithi za uongo. Mungu, tunaishi kwenye siku hiyo, umenijalia kuishi muda mrefu ya kutosha kuona jambo hilo kuona jambo hilo likitukia, kwa kuwa hilo liko papa hapa kwenye jiwe la pembeni la maskani hii leo hii ya miaka 33 iliyopita. Mungu, mbariki kila mmoja hapa ndani. Kama kukiwako na mmoja hapa, Bwana, ambaye hayuko tayari kukutana na wewe, kwamba hawezi kama kukubaliana na neno lako na hawajakutana hawaja na wewe uso kwa uso, na kujua ya kwamba wewe hutokani na namna fulani ya tendo la, la, la, la kuwaziwa tu, kama vile ungeliwazia kanuni ya imani ama chochote kile, bali wamekutana na Mungu aliye hai. Na kama hawajafanya jambo hili, Bwana, jalia walifanya sasa hivi. Mimi mimi ninaamini wewe uko — wewe uko karibu sana kwenye saa hii. Sijui hao ni akina nani, hata sijui kama kuna yeyote hapa, bali ninajisikia tu kuongozwa kuomba wewe, si kwamba watu wanisikie, kwa kuwa huo ungekuwa ni unafiki. Mungu, na unizuie, sitaki kuwa mnafiki lakini ninaomba jambo hilo kwa uaminifu moyoni mwangu Bwana. Yeyote yule mwanamume au mwanamke ambaye unasema naye asubuhi ya leo, jalia kwa unyenyekevu wasione haya, bali huko chini kabisa ndani ya moyo wao wapokee wewe sasa, wakupokee wewe sasa, wakija wa jioni ya leo na kubatizwa katika jina la Yesu Kristo, wakilifuata kila neno, kila neno, kama wamebatizwa vinginevyo, ama kunyunyiziwa, kumwagiliwa. Kumbuka, tunakumbuka Bwana ya kwamba wewe ulisema yeyote atakayeondoa neno moja kutoka kwenye kitabu hiki aong, aongeze neno moja kwake ataondolewa sehemu yake kutoka katika kitabu cha uzima, ingawa anajaribu anakuja, anaweka jina lake kwenye kitabu na, uh, haita haitafaa kitu. Jalia tuwe waaminifu na wanyenyekevu. Sasa wako mikononi mwako Bwana, fanya nao upendavyo kwa kuwa ni wako, katika jina la Yesu Kristo, mwana wa Mungu. Sasa wakati tumeinamisha vichwa vyetu, ninawatakeni mwazie kwa dhati sana. Sasa naomba radhi kwanza kwa chelewa kwa dakika kumi na tano. Sasa tunataka kuvumisha na wewe, wazia tu moyoni mwako. Sasa je, kweli mimi nimekutana na Mungu? Sasa hebu wazia tu jambo hilo kwa uaminifu. Sasa maana itakuwa ni mara nyingi labda mpaka huenda ikawa ndio wakati wa mwisho sasa ambapo tutakutana kabla ya kuja kwake. Kumekaribia, kume enyi marafiki, kila andiko inaonekana ka, karibu limetimizwa tu, na huenda ikawa kwako, kwa kwa wewe ama kwangu mimi, huenda hii ikawa ndio nafasi yetu ya mwisho. Huenda tukaondoka kabla ya usiku nitambatana naye naye njiani kote Ninaweza kumsikia je, unanionea haya mimi na neno langu? Ninaweza kumsikia mwokozi wangu akiita. Sasa hebu wazia tu, umelala kwenye kitanda chako cha mauti. Sasa naweza kumsikia huenda, wakati huo ikawa umechelewa sa sana, bali sasa hivi hujachelewa Uchukue msalaba wako na huenda ikakubidi kujitolea. Sasa unifuate. Sasa katika moyo wako jibu hili: nitambatana naye shambani, nitambatana naye shambani nitambatana tambatana naye shambani nitambatana ni tambatana naye naye kote sasa. Huku vichwa vyetu vimenamishwa, hebu na tuinue tu mikono yetu na kusema nitambatana naye huku. Sasa hiyo ndiyo inayoendelea sasa hivi, yeye anatuhukumu. Nitambatana Bwana. Je, unaniona natia? Basi nisamee hukumuni. Unaniona vipi asubuhi ya leo Bwana? Pamoja naye hukumuni, nichunguze Bwana, uone kama kuna kitu chochote kichafu ndani yangu, pamoja naye pamoja naye njiani kote. Father, Baba, tunakushukuru asubuhi ya leo kwa ajili ya mikono hii yote. Sikuona mtu mmoja ila wale walioinua mikono yao juu. Ninakushukuru Bwana, na nananaamini hata wewe hukuona Bwana, hakuna mmoja ambaye hakuinua mikono yao juu. Wako tayari kupitia hukumuni, tukumu Bwana, na kukiwe kuna jambo lolote baya ndani yetu, tusamehe hilo Baba. Tupe rehema yako, kwa kuwa hatutaki kukutana na hukumu yako isipokuwapo rehema. Kwa hiyo rehema ipo sasa. Kwa hiyo tunaomba Mungu, ya kwamba utatuhukumu na kutusamee dhambi zetu kulingana na neno lako na ahadi yako, najalia tu kuishie siku zote za maisha yetu bila ya kuonea haya Injili. Sasa Baba, kama ni mapenzi yako, tunaanza Jumapili tatu mfululizo sasa za mikutano. Iandae moyo yetu kwa ajili yake Bwana. Niandae Mungu, mimi ndiye ninayesimama nikiwa ninakuhitaji kwa kina sana. Ninaomba ya kwamba utaniongoza na kunielekeza katika mambo ambayo ningepaswa kuyafanya na kuyasema katika siku hizi zijazo. Mwongoze na kumwelekeza ndugu yetu wa thamani Nevo, yule mtumishi wako shujaa Bwana. Na pia ndugu Mani na mashemasi wa kanisa na wadhamini na kila mtu anayekusanyika hapa. Tuandae Bwana kusudi tuweze kuingia katika uhalisia wa Ukristo Kukuletea wenye dhambi na kuwaleta wafuasi wa kanisa kufikia kumjua Mungu tunayemjua, ambaye tumekutana naye kibinafsi. Jalia yeye awe ni Mungu wao pia. Sasa Baba, ili hatuwezi kufanya, hatuwezi kuwatuma mle, lakini wewe, Roho Mtakatifu, tenda kazi miongoni mwa watu, wafuasi wa makanisa na kama tukio dogo nililokuwa nalo pamoja na wewe hivi majuzi asubuhi, nenda ukamtafutie, kamtafutie mwanangu bibi harusi, mchukue kutoka miongoni mwa watu, miongoni mwa makanisa, mtowe huyo bibi harusi. Nijalie katika maombi. Sasa Bwana, mtume huyo Rebeka, mimi nitajaribu kuwa Elieza nisaidie kuwa mtumishi mwaminifu. Naajalia Mungu wa mbinguni amtume malaika wake mbele zangu, mbele zetu, ili kwamba tutavikusanya vitu hivyo pamoja na kumchagua bibi y arusi ambaye yeye amemchagua. Tunaomba hilo katika jina la Yesu, amina. Sasa ninasikitika nimewachelewesha kidogo. Zimepita dakika 25, ningepaswa kuwa nimeondoka humo dakika ishirini na tano zilizopita. Lakini sasa, mnaupenda wimbo huo wa kale, peleka jina la Yesu. Huo si ni mzuri? Ni, nimeuimba huo sasa kwa miaka thelathini na mitatu kama wimbo wa kufumukana, ubatizo wa maji. Ninasimama kwenye kingo zenye tufani za Yordani, nami ninafikiri huu ni mzuri sana. Lipeleke tu kokote wendako. Jina la thamani, lo ni tamjisigani, tumaini. Sasa peana mikono m, mtu fulani karibu nawe. Jina la thamani, jina la thamani, lo ni tamjisigani, tumaini la duniani na furaha ya mbinguni. Sasa kumbukeni ibada ya usiku wa leo, saa moja na nusu, saa moja na nusu usiku ya leo. Sasa hebu tuimbe aya hii moja. Unaona, peleka jina la Yesu kama ngao dhidi ya kila mtego. Majaribu yanapokuzunguka unafanya nini? Basi litaje tu jina hilo katika maombi. Jina la thamani, lo, ni tamu jinsi gani! Tumaini la dunia na furaha ya mbinguni. Jina la thamani, lo, ni tamu jinsi gani! Tumaini la dunia na furaha ya mbinguni. Kuna yeyote aliyekuja kubatizwa baada ya ibada hii? Kama wapo, inueni mikono yenu. Kuna mtu wa kubatizwa, wawili. Vema, watakaobatizwa mara baada ya ibada hii, kama wengine wenu, yeyote wenu anayetaka kubatizwa Tutakuwa na ibada ya ubatizo katika kila mmoja ya ibada hizi. Jambo pekee tu litupasalo kufanya ni kuomba. Tuko tayari kubatiza, hiyo ni kazi yetu, kubatiza katika jina la Bwana wetu Yesu Kristo. Ni kazi yetu kufanya hilo, nasi tutafurahia kufanya hivyo wakati wote. Ninyi ambao mtabatizwa, nendeni tu nyumbani mara baada ya ibada, nasi tutaendelea moja kwa moja na, na ubatizo wa maji. Mtu yeyote anayetaka kuwafuata, utakuwa na uhakika ya kwamba tuko hapa, kama utatubu dhambi yako nawe umemkubali Yesu kama mwokozi wako, umekuwa Mkristo kwa miaka mingi wala hujaona nuru i... nayo nuru ya ukombozi imekuja sasa. Mwanamke bibi harusi ambaye hana budi kulichukua lile jina. Yesu alisema, nilikuja katika jina la baba yangu wala hamkunipokea, lakini atatokea ata mtu atakayekuja katika jina lake mwenyewe nanyi mtapokea. Hilo ni dhehebu lako. Mwana yeyote huja katika jina la baba yake. Nimekuja katika jina la baba yangu, ninyi watu mmekuja katika jina la baba yenu basi jina lake lilikuwa ni lipi? Jina la baba ni lipi? Yesu yeye. Yeah, yeah, yeah, nilikuja katika jina la baba yangu, hamkunipokea. Sasa bibi harusi wake atakuwa na jina lake bila shaka. Nilimchukua mwanamke jina lake Broi, naye akawa Branham. Yeye yeah, anakuja kumchukua bibi harusi. Kuwa na hakika na ukumbuke jambo hilo unapokuja kwenye kidimbu. Natuinamishe vichwa vyetu sasa. Naye ndugu Vele hapa si mgeni kwetu, yeye ni ndugu wa thamani sana, amekuwa pamoja na nami katika mikutano mingi, yeye na mke wake, naye pia sasa ndiye mwandishi wa mahubiri na kadhalika yanayoingizwa kwenye kitabu. Ndugu Vele, naomba uturuhusu tufumkane kwa maombi tunapovinamisha vichwa vyetu. Ndugu Vele, naomba tafsiri. Haipatikani yafuatayo, yalinenwa na kutafsiriwa katika Kiafrikana huko Johannesburg, Afrika Kusini, Alhamisi jioni Mei 27 mwaka 1965. Hii ni moja ya matukio ya juu zaidi maishani mwangu. Nimengoja miaka 15 kufikia wakati huu. Moyo wangu umetamani kuwaoneni tena. Tangu nilipowaacha nimeomba sana nipate kurudi, na wiki chache zilizopita nilikuwa chini ya matarajio makubwa, nikiamini ya kwamba ningekuja na kufanya mkutano, lakini nilipopata visa kuzuiliwa, karibu nipatwe na mshtuko wa moyo. <laughs> Nilitaka kuja vibaya sana, lakini bado naamini kwamba kupitia Mungu nitahudumu tena katika jina la Bwana Yesu, miongoni mwa watu wa Afrika. Mungu ameahidi kutupa haja ya moyo wetu na hiyo ni mojawapo ya haja za moyo wangu. Naweza kukumbuka mikutano mikuu hapa Johannesburg. Nakumbuka mvulana mwenye mguu mfupi ukiwa mrefu tena kawaida, <laughs> na yule bibi, ya kwamba yule msichana mdogo aliponywa kutokana na hali ya mgongo, na mama yake akazimia na kuanguka kwenye kitanda. Mkalimani anasema ndugu Branham, huyu alikuwa binamu ya mke wangu, mkeo. Lo, kuna mambo mengi makubwa. Bila shaka, kuna wengi wa watu hao waliohudhuria mikutano hiyo wako pamoja na Bwana. Sasa nimezeeka pia tangu wakati huo. Haitachukua muda mrefu sana hadi wakati wangu wa kwenda juu, ndipo tutakuwa pamoja milele. Hakuna visa huko <laughs> Uh, ninahisi kama kuleta ujumbe lakini <laughs> imeandikwa katika maandiko, Mpeni Kaisari yaliyo ya Kaisari, na Mungu yaliyo ya Mungu. Natarajia kukutana nanyi hapa baada ya muda mfupi, kupeana mikono na tuwe na ushirika tena pamoja. Ninawathamini wanaume hawa wote wazuri. Natamani ningalikuwa na ndugu zangu wote katika Afrika hapa leo na madhehebu yote kwamba tungeweza tu kukusanyika pamoja na kuzungumza jioni nzima, na ningependa kusikia kile ambacho Bwana amekuwa akifanya hapa kwa ajili yenu. Ningependa kuambieni kile anachotufanyia ng'ambo ya bahari. Labda ataturuhusu hilo siku moja. Mpaka siku hiyo nitakuwa nikiwaombea, nanye muwe mkiniombea. Mungu awabariki wa